உணவகத்தில் சுய விவரத்தை வழங்காத ஆடவருக்கு 10,000 வெள்ளி சம்மன்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19  (எஸ்ஓபி) மீறியதற்காக அதாவது  அவர் சென்ற உணவகத்தில் தனது விவரங்களை பதிவு செய்யவில்லை  என்பதால் 10,000 வெள்ளி சம்மன் வழங்கப்பட்டுள்ளது.

வியாழக்கிழமை (மார்ச் 11) புக்கிட் ஜாலில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் மைசெஜ்தெரா விண்ணப்பத்தை ஸ்கேன் செய்யத் தவறிய ஒரு நபருக்கான சம்மன் வழங்கியது  வைரலாகியுள்ளது. அதைத் தொடர்ந்து, சமூக ஊடகங்களில் பலர் அந்த நபர் தனது விவரங்களை வேறு வழிகளைப் பயன்படுத்தி பதிவு செய்ததாகக் கூறினர்.

வியாழக்கிழமை மாலை 6.55 மணியளவில் புக்கிட்  ஜாலில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் இணக்க செயல்பாட்டு பணிக்குழு ஆய்வு நடத்தியதாக செராஸ் ஒ.சி.பி.டி உதவி ஆணையர் முகமட் மொக்ஸைன் முகமது ஜோன் தெரிவித்தார்.

மைசெஜ்தெரா பயன்பாட்டை ஸ்கேன் செய்யாததற்காக அல்லது தயாரிக்கப்பட்ட பதிவு புத்தகத்தில் அவரது விவரங்களை  பதிவு செய்ததற்காக பணிக்குழு ஒரு நபருக்கு சம்மனை வெளியிட்டுள்ளது.

அவசர கட்டளைப்படி SOP ஐ மீறியவர்கள் மீது RM10,000 கலவை வழங்கப்பட்டது என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 12) தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார். ஏ.சி.பி மொஹமட் மொக்ஸைன் தனது விவரங்களை பதிவு செய்ய தனிநபர் உண்மையில் வேறு வழிகளைப் பயன்படுத்தினார் என்ற குற்றச்சாட்டை நிராகரித்தார்.

தனிநபர் வேறு வழிகளைப் பயன்படுத்தி பதிவு செய்ததாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டு உண்மையல்ல என்று அவர் கூறினார். வியாழக்கிழமை (மார்ச் 11) தொடங்கி, அவசர கட்டளைச் சட்டத்தின் கீழ் குவாண்டம் RM1,000 இலிருந்து அதிகபட்சமாக RM10,000 ஆக உயர்த்தப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

கோவிட் -19 எஸ்ஓபியை மீறுபவர்களுக்கு சம்மன்களை வழங்க மட்டுமே காவல்துறைக்கு அதிகாரம் உண்டு என்று போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர் தெரிவித்திருந்தார். ஆனால் உண்மையான தொகையை சுகாதார அமைச்சின் மாவட்ட சுகாதார அதிகாரி (பி.கே.டி) தீர்மானிப்பார்.

அதிகபட்சமாக RM10,000 வெள்ளி சம்மனாக இருந்தாலும் இறுதித் தொகை PKD இன் விருப்பப்படி உள்ளது என்று அவர் கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here