மஹ்த்சீர்: அம்னோ தலைவர்களைப் பற்றிய கருத்து மேம்படுத்தப்பட வேண்டும்

கோலாலம்பூர்:  15 ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கு (ஜிஇ 15) முன்னதாக மக்கள் நம்பிக்கையை மீட்டெடுக்க அம்னோ மற்றும் கட்சியின் தலைவர்கள் பற்றிய பொதுமக்களின் கருத்து மேம்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ மஹ்த்சீர் காலிட் கூறுகிறார்.

அம்னோ துணைத் தலைவர், நாட்டை நிர்வகிப்பதிலும் அபிவிருத்தி செய்வதிலும் கட்சியின் சாதனைப் பதிவு பற்றி மக்களுக்குத் தெரியும். ஆனால் கட்சியில் ஆதரவளிக்கும் போது அவர்களில் பலருக்கு இன்னும் நம்பிக்கை பிரச்சினைகள் உள்ளன.

14 ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE14) நடந்தவற்றிலிருந்து நாங்கள் கற்றுக்கொண்டதை நாங்கள் (அம்னோ தலைவர்கள்) காண வேண்டும் என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

அம்னோவை மீண்டும் கட்டியெழுப்புவதற்கான முயற்சிகளுக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் கட்சித் தலைவர்கள் மீதான விவாதம் குறித்து கேட்டதற்கு, மஹ்த்சீர், கட்சியில் பிளவு ஏற்படுவதைத் தவிர்க்க இந்த விஷயத்தை பகுத்தறிவு மற்றும் புத்திசாலித்தனமாகக் கையாள வேண்டும் என்றார்.

1988 ஆம் ஆண்டில் கட்சியைப் பதிவுசெய்தல், அம்னோ பிளவுபட்ட கட்சி செமங்கட் 46 ஸ்தாபித்தல் மற்றும் கட்சியின் துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  அன்வர் இப்ராஹிம் ஆகியோரை பதவி நீக்கம் செய்தல் உள்ளிட்ட 75 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அம்னோ நிறுவப்பட்டதிலிருந்து பல்வேறு நெருக்கடிகளை சந்தித்ததாக அவர் கூறினார். பின்னர் பார்ட்டி கெஅடிலான் ராக்யாட் உருவாக்கப்பட்டது.

எனவே, அம்னோ தலைவர்களும் உறுப்பினர்களும் தேசத்தின் நலன்களைப் பாதுகாப்பதில் கட்சியின் போராட்டத்தின் அடிப்படைகளுக்குத் திரும்ப வேண்டும், அத்துடன் தற்போதைய நெருக்கடிகளை சமாளிப்பதற்கான ஆலோசனையும் வேண்டும் என்றார்.

மார்ச் 27 மற்றும் 28 ஆகிய தேதிகளில் அம்னோ பொதுக் கூட்டம் தலைவர்கள் மற்றும் உறுப்பினர்கள் GE15 க்கான தயாரிப்பில் கட்சியின் திசையை அமைப்பதில் தங்கள் ஒற்றுமையைக் காட்ட ஒரு தளமாக இருக்கும். இதில் பாஸ் மற்றும் பெர்சத்துவுடான ஒத்துழைப்பு உட்பட என்றார்.

தவிர, தற்போதைய தேவைகளுக்கு ஏற்ப மாற்றத்திற்காக ஏங்குகிற மக்களுக்கு யு.எம்.என்.ஓ ஒரு ‘புதிய ஒப்பந்தத்தையும்’ வழங்க வேண்டும் என்றார். எடுத்துக்காட்டாக, நாட்டின் டிஜிட்டல்மயமாக்கல் முயற்சி ஒரு முக்கியமான நிகழ்ச்சி நிரலாகும், இது விரிவாக செயல்படுத்தப்பட வேண்டும். ஏனெனில் தரமான இணைய அணுகல் இப்போது மக்களுக்கு அவசியமாக உள்ளது.

அம்னோ அவர்கள் விரும்பியதைச் செய்ய முடியும் என்பதை நாங்கள் மக்களை நம்ப வைக்க வேண்டும். அவர்களுக்கு ஒரு புதிய ஒப்பந்தம் உள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

GE14 இல் பெரும்பான்மையான மக்களால் நிராகரிக்கப்பட்ட பின்னர் அரசியல் ஊசல் அம்னோ மற்றும் பாரிசன் நேஷனலுக்கு மாறுகிறது என்று பாடாங் டெராப் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் தெரிவித்தார்.

மக்கள் GE15 இல் அம்னோவை நிராகரிப்பார்கள் என்று நான் நினைக்கவில்லை. ஆனால் அம்னோ மற்றும் பாரிசானுக்கு ஊசல் எவ்வளவு வலுவானது என்பதை நாங்கள் காண விரும்புகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார். GE14 க்குப் பிறகு நடைபெற்ற 12 இடைத்தேர்தல்களில் ஏழு போட்டிகளில் வெற்றிபெற்ற பின்னர் அம்னோ மீண்டும் அதன் வேகத்தைக் கண்டறிந்தது, ஆரம்பத்தில் நான்கு போட்டிகளில் பக்காத்தான் ஹரப்பன் வென்றது.

ஐந்தாவது இடைத்தேர்தலுக்குப் பிறகு பாரிசனின் வெற்றிக் கோடு தொடங்கியது, இது 2019 ஜனவரியில் கேமரன் ஹைலேண்ட்ஸ் நாடாளுமன்றத் தொகுதி என்றார் – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here