வங்கி கடன் பெற போலி ஆவண விவகாரத்தில் 6 வங்கி ஊழியர்கள் உட்பட 8 பேர் கைது

கோலாலம்பூர்: வங்கிக் கடன்களைப் பெற போலி ஆவணங்களைப் பயன்படுத்திய கும்பலின் ஒரு பகுதியாக  ஆறு வங்கி அதிகாரிகள் உட்பட 8 பேர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

இக்கும்பல் 2019 இன் பிற்பகுதியிலிருந்து செயல்பட்டு வந்தது. இதன் விளைவாக ஒரு வங்கிகளுக்கு மில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட் இழப்பு ஏற்பட்டது. கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ அஸ்மி அபு காசிம் கூறுகையில், விசாரணைக்கு உதவ 36 நபர்களை போலீசார் தேடி வருகின்றனர்.

36 கடன் விண்ணப்பங்களில் கும்பல் ஈடுபட்டிருப்பதாக நாங்கள் நம்புகிறோம். இதன் விளைவாக விண்ணப்பதாரர்கள் போலி ஆவணங்களைப் பயன்படுத்தியதால் வங்கிக்கு RM4.7mil இழப்பு ஏற்பட்டது.

விசாரணைக்கு உதவ 36 விண்ணப்பதாரர்களை நாங்கள் தேடி வருகிறோம். இதுவரை அவர்களில் இருவர் தானாகவே  முன்வந்துள்ளனர்  என்று கோலாலம்பூர் காவல் தலைமையகத்தில் புதன்கிழமை (மே 5) செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

ஆரம்ப விசாரணையில், தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள வங்கி அதிகாரிகளால் விண்ணப்பதாரர்கள் உதவி செய்துள்ளனர் என்பது தெரியவந்தது.

சிண்டிகேட் உடன் கஹூட்டில் இருக்கும் வங்கி அதிகாரிகள், விண்ணப்பதாரர்கள் போலி ஆவணங்களைப் பயன்படுத்துவதை அறிந்திருந்தாலும் கடன் விண்ணப்பங்களுக்கு ஒப்புதல் அளிப்பார்கள்.

மே 1 ஆம் தேதி கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் நடந்த சோதனைகளைத் தொடர்ந்து ஆறு வங்கி அதிகாரிகள் மற்றும் இரண்டு கும்பலின் முகவர்களை நாங்கள் தடுத்து வைத்துள்ளோம். சோதனையின்போது எட்டு மொபைல் போன்கள், ஒன்பது பேஸ்லிப்ஸ் மற்றும் ஒரு ஹார்ட் டிஸ்க் ஆகியவற்றை நாங்கள் கைப்பற்றினோம் என்று அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், விண்ணப்பதாரர்கள் கடன் தொகையில் 30% மட்டுமே பெறுவார்கள், மீதமுள்ளவை கும்பலுக்கு செல்லும். நாங்கள் இன்னும் கும்பல உறுப்பினர்களைத் தேடுகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

தகவல் உள்ளவர்கள் புத்ராஜெயா வர்த்தக குற்ற புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர் உதவி உதவி முகமது ஹனபியா முகமது காவியை 012-604 4600 அல்லது 03-8886 2222, ext 2046 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளுமாறு  அஸ்மி கேட்டுக்கொண்டார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here