போலீஸ் படையை வலுப்படுத்த மூன்று முக்கிய கவனம் செலுத்தும் என்கிறார் 13ஆவது ஜஜிபி

கோலாலம்பூர்: அமைதியைப் பாதுகாக்கவும் ஒருமைப்பாட்டைக் கொண்ட, சமூகத்திற்கு சேவை செய்யும் சக்தியை ஒன்றாக மாற்றுவதில் மூன்று முக்கிய  விஷயங்களில் கவனம் செலுத்துதாக ஐ.ஜி.பி. டத்தோ ஶ்ரீ அக்ரில் சானி அப்துல்லா சானி கோடிட்டுக் காட்டியுள்ளார்.

போலீஸ் பணியாளர்களிடையே ஒருமைப்பாட்டை வலுப்படுத்துவது, படைகளின் சேவை வழங்கல் முறையை வலுப்படுத்துவது மற்றும் சமூகத்தின் நல்வாழ்வைப் பேணுவதற்கான அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளைத் தொடர்வது இதன் நோக்கமாகும் என்றார்.

இது அடையப்படுவதை உறுதிசெய்ய (ஒருமைப்பாட்டை வலுப்படுத்துதல்), பி.டி.ஆர்.எம். இந்த விஷயத்தில்  பணியாளர்களுக்கு சுருக்கமான திட்டங்களை ஏற்பாடு செய்ய வேண்டும். எனவே அனைத்து மாநில காவல்துறை குழு தலைமையகங்கள், மாவட்ட காவல் தலைமையகம் மற்றும் காவல் நிலையங்கள் சேவை பயிற்சி (எல்.டி.பி) நடத்த வேண்டும் என்று அவர் சமீபத்தில் புக்கிட் அமானில் ஒரு சிறப்பு நேர்காணலில் பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

தற்போதைய பிரச்சினைகள் குறித்து ஊழியர்களுக்கு விளக்கமளிக்க LDP வாரத்திற்கு ஒரு முறையாவது நடத்தப்பட வேண்டும் என்று அக்ரில் சானி கூறினார். படையின் ஒருமைப்பாட்டை மேம்படுத்த காவல்துறையின் பணி கலாச்சாரத்தில் சீர்திருத்தங்களின் அவசியத்தை அவர் வெளிப்படுத்தினார்.

பி.டி.ஆர்.எம் எந்தவொரு குற்றவியல் குற்றம், தவறான நடத்தை, ஊழல் அல்லது ஒழுக்கமற்ற தன்மையை அதன் பணியாளர்களிடையே ஒருபோதும் மறைக்காது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

 சேவை விநியோக முறையை வலுப்படுத்துவதற்கான இரண்டாவது கவனம், அக்ரில் சானி இது காவல் நிலையங்கள் மற்றும் சாலைத் தடைகளில் வழங்கப்படும் சேவைக்கு மட்டுமல்ல, அவர்களுக்கும் சமூகத்திற்கும் இடையிலான தொடர்பு சம்பந்தப்பட்டவை என்று கூறினார். இது ‘சேவை செய்யத் தயார்’ என்ற காவல்துறையின் முழக்கத்திற்கு ஏற்ப அமைந்துள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த முழக்கத்தை அனைத்து காவல்துறை உறுப்பினர்களும் சமூகத்திற்கு சேவை செய்யும் போது மட்டுமல்லாமல், சக போலீஸ் ஊழியர்களிடமும் பயன்படுத்த வேண்டும் என்றார்.

பணி ஓய்வு பெற்றவர்களின் நலன் புறக்கணிக்கப்படாது என்ற உறுதிமொழியையும் அக்ரில் சானி வழங்கினார்.

ஓய்வு பெற்ற போலீஸ்காரர்களின்  முகவரிகள் போன்ற தகவல்களை புக்கிட் அமனில் உள்ள போலீஸ் ஓய்வு பெற்ற பிரிவுக்கு புதுப்பிக்க அனைத்து மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர்களுக்கும் நான் அறிவுறுத்துகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், சமூகத்தின் நல்வாழ்வைப் பேணுவதில் அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளைத் தொடர வேண்டிய மூன்றாவது கவனம் என்கிறார் அக்ரில் சானி. கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுப்பதில் காவல்துறை எப்போதும் அரசாங்கத்திற்கு உதவுவதாகவும், மக்கள் நிர்ணயிக்கப்பட்ட தரத்திற்கு இணங்குவதை உறுதி செய்வதாகும் என்று  கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here