தனியார் நிறுவனங்கள் தடுப்பூசி வாங்குவதில் அரசாங்கத்திற்கு ஆட்சேபணை கிடையாது

கோலாலம்பூர்: சில தனியார் நிறுவனங்கள் தங்கள் சொந்த கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளை வாங்க விரும்பினால் அரசாங்கத்திற்கு எந்த ஆட்சேபனையும் இல்லை. ஆனால் அவர்கள் முதலில் தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனத்திடம் (என்.பி.ஆர்.ஏ) ஒப்புதல் பெற வேண்டும் என்று பிரதமர் முஹிடின் யாசின் கூறினார்.

உதாரணமாக, பெட்ரோனாஸ் அல்லது பிற ஏஜென்சிகள் (தடுப்பூசிகளை வாங்க விரும்பினால்), அதை நாங்கள் தடுக்க முடியாது. நிபந்தனை என்னவென்றால், அவை (தடுப்பூசிகள்) பரிசோதிக்கப்பட்ட பின்னர் பாதுகாப்பானவை என்று அவை உரிமம் பெற்றிருக்க வேண்டும். நேற்றிரவு ஆர்டிஎம் மற்றும் பெர்னாமா டிவியில் ஒளிபரப்பப்பட்ட “பிரதமருடன் கோவிட் -19 இன் சவால்கள் குறித்த சிறப்பு கலந்துரையாடலில்” அவர் மேற்கண்ட கருத்தினை தெரிவித்தார்.

தடுப்பூசி போடுவதை மக்களுக்கு விரைவுபடுத்துவதற்காக தடுப்பூசிகளை வழங்க மருத்துவமனைகள் உள்ளிட்ட தனியார் துறையை அனுமதிப்பதில் அரசாங்கம் மிகவும் தீவிரமாக ஆராய்ந்து வருவதாக முஹிடின் கூறினார்.

அரசாங்கத்தால் ஏற்று கொள்ளப்பட்ட தடுப்பூசிக்கு எந்தவிதமான கட்டணங்களும் (தனியார் வசதிகளால் மேற்கொள்ளப்படும் தடுப்பூசிகளுக்கு) இருக்காது. சம்பந்தப்பட்ட மருத்துவமனைகளை கட்டணம் வசூலிக்க நாங்கள் கேட்போம், ஒரு தடுப் RM14 மட்டுமே. (இருப்பினும்) தடுப்பூசி இலவசம் என்று அவர் கூறினார்.

தடுப்பூசிகளின் வருகைக்கு வழங்கப்பட்ட அட்டவணை உத்தரவாதங்களைத் தொடர்ந்து, இந்த ஆண்டின் இறுதிக்குள் மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அடையப்படும் என்று அவர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

இப்போது பல மையங்கள் கிடைத்துள்ள நிலையில், தினமும் 150,000 தடுப்பூசி போட அரசாங்கம் இலக்கு வைத்துள்ளது என்றார். முதல் மற்றும் இரண்டாவது அளவுகளுக்கு இடையிலான இடைவெளி தொடர்பாக தடுப்பூசி உற்பத்தியாளர்கள் வகுத்துள்ள வழிகாட்டுதல்களை மலேசியா பின்பற்றும் என்றும் அவர் கூறினார்.

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here