வங்கிகளுக்கு கடன் குறித்து தடை விதிக்க அரசாங்கத்திற்கு முழு அதிகாரம் உள்ளது

பெட்டாலிங் ஜெயா: வங்கிகள் மீது கடன்கள் குறித்து தடை விதிக்கும் எந்தவொரு சட்ட அதிகாரமும் அரசாங்கத்திற்கு இல்லை என்ற நிதி அமைச்சர் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸின் அறிக்கையை ஒரு வழக்கறிஞர் மறுத்தார். டெரெக் பெர்னாண்டஸ், (Derek Fernandez) என்ற அந்த வழக்கறிஞர் கூறுகையில் அமைச்சகத்திற்கு உண்மையில் “மகத்தான அதிகாரம்” உள்ளது. வங்கிகளுக்கு சட்டப்பூர்வமாக கட்டாயப்படுத்த தடை விதிக்க முடியும்.

அனைத்து அரசாங்கங்களுக்கும் நிதி நிறுவனங்களை முழுமையாகக் கட்டுப்படுத்த அதிகாரம் உள்ளது. ஏனெனில் வங்கி மற்றும் நிதி என்பது தேசிய மற்றும் பொருளாதார பாதுகாப்பின் ஒரு முக்கிய அங்கமாகும் என்று அவர் கூறினார். அவர் மேலும் கூறுகையில், வங்கி உரிமம் என்பது சட்டபூர்வமான உரிமை அல்ல, ஆனால் ஒரு சலுகை, இது நாட்டின் நன்மைக்காக அரசாங்கம் விதிக்கக்கூடிய மற்றும் விதிக்க வேண்டிய நிபந்தனைகளுக்கு உட்பட்டது.

வங்கிகளுக்கு பணிவான முறையீடுகள் செயல்படாவிட்டால், நிதி அமைச்சர் மூலம் அரசாங்கம் கோவிட் -19 தற்காலிக நடவடிக்கைகள் சட்டத்தை மீண்டும் இயற்றலாம் மற்றும் நிதி நிறுவனங்கள் மற்றும் கடன் திருப்பிச் செலுத்துதல்களை ஈடுகட்ட அதன் நோக்கத்தை விரிவுபடுத்த முடியும் என்று பெர்னாண்டஸ் கூறினார்.

அதே முடிவை அடைவதற்கு அவசர அத்தியாவசிய அதிகாரங்கள் கட்டளை 2021 இன் அதிகாரங்களின் வரம்பை அரசாங்கம் விரிவுபடுத்தக்கூடும். மற்ற சட்ட வழிகள் இருப்பதால் இது தேவையற்றதாக இருக்கலாம். குறிப்பாக நிதிச் சேவை சட்டம் (2013).

FSA 10ஆவது பிரிவின் கீழ் வங்கி உரிமங்களை வழங்குபவர் நிதி அமைச்சகம் மற்றும் பேங்க் நெகாராவும் (பிரிவு 11 இன் கீழ் உரிமங்களை வழங்கலாம்) புதுப்பிக்கவோ அல்லது கூடுதல் உரிம ஒப்புதல்களை வழங்கவோ கூடாது என்று முடிவு செய்யலாம். FSA 13 ஆவது பிரிவு அமைச்சர் அல்லது பேங்க் நெகாராவை தற்போதுள்ள எந்தவொரு நிதி நிறுவனங்களுக்கும் புதிய நிபந்தனைகளை விதிக்க அனுமதிக்கிறது.

மேலும் விரிவாக, FSAவின் பிரிவு 11 மற்றும் பிரிவு 13 ஆகியவை நிதி நிறுவனங்களின் உரிமத்தை அங்கீகரிக்கலாமா, வேண்டாமா என்பதை தீர்மானிக்கும்போது தேசிய கொள்கை பரிசீலனைகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள அனுமதிக்கிறது என்றார்.

நேற்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், தெங்கு ஜஃப்ருல், பெமர்காசா-பிளஸ் தூண்டுதல் தொகுப்பின் கீழ் அரசாங்கம் முன்வைத்த சமீபத்திய கடன் தடை, பேங்க் நெகாரா மற்றும் வங்கிகளுடன் கலந்துரையாடியதைத் தொடர்ந்து கூறினார்.

முதல் MCO இல் செய்யப்பட்டதைப் போல, அனைவருக்கும் ஏன் தானியங்கி அடிப்படையில் தடை வழங்கப்படவில்லை என்று அவரிடம் கேட்கப்பட்டது. அறிவிக்கப்பட்ட புதிய கடன் விருப்பத்தேர்வு B40 குழு, வேலை இழந்தவர்கள் மற்றும் சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் (SME கள்) ஆகியவற்றை இலக்காகக் கொண்டது என்று பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here