கெடா மந்திரி பெசார் சனுசியை விமர்சித்த காரணத்திற்காக ஏன் முதியவர் உடனடியாக கைது செய்யப்பட்டார்: ராமசாமி கேள்வி

கோவிட் -19 தொற்றினால் இறந்தவர்களின் உடல்களை எங்கே வைப்பது என்று கெடா மந்திரி பெசார் முஹம்மது சனுசி எம்டி நோர் விமர்சித்த ஒரு வைரல் வீடியோவை தொடர்ந்து ஒரு மூத்த குடிமகன் ஏன் விரைவாக கைது செய்யப்பட்டார் என்பதை அறிய விரும்புதாக பினாங்கு துணை முதல்வர் பி.ராமசாமி கோரியுள்ளார். சனுசியின் பெயரை பயன்படுத்தியதாக ஒரு மூத்த குடிமகனை கைது செய்து ஜாமீனில் விடுவித்த பிறகு இந்த நடவடிக்கை காவல்துறை நடத்தையில் கேள்விகளை எழுப்பியது.

சானுசியை ‘முட்டாள்’ என்று அழைத்ததாக வெளிவந்த குறுகிய காணொளி தொடர்பில் லெங்கெங்கைச் சேர்ந்த 61 வயதான நெகிரி செம்பிலான்  கைது செய்யப்பட்டார். இது சில நாட்களுக்கு முன்பு, கோவிட் -19-ல் இறந்தவர்களுக்கு போதுமான இடங்கள் உள்ளதா என்று ஒரு நிருபரிடம் கேட்ட போது, ​​சனுசி மிகவும் கிண்டலாக பதிலளித்திருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது. சனுசியின் சிறப்பு அதிகாரி அளித்த அறிக்கையின் அடிப்படையில், மூத்த குடிமகனின் வீடியோ கிளிப்பை கண்டுபிடிக்க போலீசார் நடவடிக்கை எடுத்து அவரை கைது செய்து கெடாவுக்கு கொண்டு வந்தனர். இதர முக்கியமான விஷயங்களில் காவல்துறை தங்கள் வேலையை மிகவும் திறமையாகச் செய்ததாக நான் நினைக்கவில்லை.”

“பொருத்தமற்ற” நகைச்சுவைக்கு சனுசி மன்னிப்பு கேட்டாலும், சமூக வலைத்தளங்களைப் பயன்படுத்தி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் முறைகேடான அறிக்கையை வெளியிட்டார். குறிப்பாக பல மலேசியர்கள் வைரஸால் அன்பானவர்களை இழந்திருக்கும் இந்த நேரத்தில் என்றார். சனுசியின் தாக்குதல் மற்றும் கருத்துக்காக நூற்றுக்கணக்கானோர் அல்லது ஆயிரக்கணக்கானோர் அவர் மீது அதிருப்தியாக இருந்தபோதிலும், அவரது சிறப்பு அதிகாரி இந்த குறிப்பிட்ட மூத்த குடிமகன் மீது ஏன் கவனம் செலுத்தினார்?

“பிரதமர் முஹிடின் யாசினைஅனைத்து வகையான பெயர்களையும் திரும்பத் திரும்ப அழைக்கும் போது காவல்துறையினரால் இந்த கருத்து ஏன் மிக முக்கியமானதாக கருதப்பட்டது?” ராமசாமி கேட்டார். நேற்று, கோல முடா மாவட்ட போலீஸ் தலைவர் அட்ஸ்லி அபு ஷா, அந்த நபரை போலீசார் கண்டுபிடித்து அவரது வீட்டில் சோதனை செய்தனர். அந்த நபர் தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டு போலீஸ் ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார்.

வீடியோ சம்பவம் குற்றவியல் கோட் பிரிவு 504, சிறு குற்றங்கள் சட்டம் 1955 இன் பிரிவு 14 மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 பிரிவு 233 ஆகியவற்றின் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது என்று அட்ஸ்லி கூறினார். பிரிவு 504 அமைதி மீறலைத் தூண்டும் நோக்கத்துடன் வேண்டுமென்றே அவமதிப்போடு தொடர்புடையது. இது இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

சிறு குற்றங்கள் சட்டம் 1955 ன் பிரிவு 14 RM1000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும் அவமதிக்கும் நடத்தை சம்பந்தப்பட்டது. தகவல்தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1988 ன் பிரிவு 233, நெட்வொர்க் வசதிகளை தவறாகப் பயன்படுத்துவதைப் பற்றியது. இது RM50,000 வரை அபராதம் அல்லது ஒரு வருட சிறை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

சனுசிக்கு எதிரான வீடியோ ஏன் இத்தகைய கவனத்தை ஈர்த்தது என்பதை விளக்க காவல்துறைக்கு ராமசாமி அழைப்பு விடுத்தார். அதேசமயம் பல தீவிரமான வழக்குகளுக்கு போலீஸ் அறிக்கைகள் இருந்தபோதிலும் இதே அளவு  அக்கறை வழங்கப்படவில்லை என்றும் ராமசாமி கூறினார்.

இந்நிலையில் சனுசியை அவமதிப்பு செய்ததாக மேலும் இருவர் கைது செய்யப்பட்டிருக்கின்றனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here