அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெற இருப்பதாகவும் GE15 இல் போட்டியிட மாட்டேன் என்கிறார் நஸ்ரி அஜீஸ்

அம்னோவின் மாபெரும் அரசியல்வாதியான நஸ்ரி அஜீஸ் அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் (GE15) போட்டியிட மாட்டேன் என்றும் ஆறு முறை நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்து அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெற போகவதாகவும் தெரிவித்துள்ளார்.

பாடாங் ரெங்காஸ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார். இரண்டு பொதுத் தேர்தல்களுக்கு முன்பு இருந்தே அவர் அரசியல் களத்தை விட்டு வெளியேற விரும்பினார். ஆனால் அம்னோ தலைவர்கள் மற்றும் அவரது தொகுதிவாசிகள் அவரைத் தக்கவைக்க விரும்பினர்.

ஆனால் அம்னோவின் அடுத்த தலைமுறை தலைவர்கள் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் மற்றும் ஹிஷாமுடீன் ஹுசைன் போன்றவர்கள் உயர்ந்துள்ளதால் இது சரியான நேரம் என்று அவர் நம்புகிறார்.

2018 -ல் நாங்கள் தேர்தலில் தோல்வியடைந்தபோது, ​​இது ஒரு ஆசிர்வாதம் போல் இருந்தது என்று நான் நினைக்கிறேன். ஏனெனில் அதன் பிறகு எங்களால் அரசாங்கமாக தொடர முடியவில்லை மேலும் அமைச்சரவை அமைக்கும் பொறுப்பில் இல்லை. எனவே, இப்போது மிகவும் எளிதாக உள்ளது. எனக்கு இப்போது 70 வயதாகிறது. எனவே வெளியேறுதல் மிகவும் முக்கியம், ”இந்த ஆண்டு 67 வயதை எட்டிய நஸ்ரி கூறினார்.

GE15 இல் யாரை போட்டியிட பரிந்துரைக்கிறீர்கள் என்று கேட்டதற்கு, இது அவரால் முடிவு செய்யப்படவில்லை என்று நஸ்ரி கூறினார்.

நான் பல ஆண்டுகளாக பொது சேவையில் இருக்கிறேன். நான் 1990 இல் ஐந்து வருடங்கள் மாரா தலைவராக ஆரம்பித்தேன். ஐந்து ஆண்டுகள் துணை அமைச்சராகவும், 19 ஆண்டுகள் அமைச்சராகவும், 1995 முதல் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராகவும் பணியாற்றினேன். நானும் 1990 இல் செனட்டராக இருந்தேன்.

நான் பொது சேவைக்கு நிறைய நேரம் கொடுத்திருக்கிறேன். அதனால் ஏன் வருத்தப்பட வேண்டும்? என்றார்.

நஸ்ரி அம்னோவின் மிகவும் வெளிப்படையான நஸ்ரி  ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக அறியப்படுகிறார். சமீபத்தில் அஹ்மத் ஜாஹித் ஹமிடி கட்சி தலைவர் பதவியை ராஜினாமா செய்ய அழைத்த உறுப்பினர்களில் ஒருவர்.

முஹிடின் யாசின் இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் பிரதமர் பதவியை ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் என்று அவர் அழைப்பு விடுத்தார். கடந்த மாதம் நடந்த அரசியல் குழப்பத்தின் போது தனது மனதை மாற்றிக்கொண்டு அவரை ஆதரிக்க முடிவு செய்தார். அம்னோ உச்ச கவுன்சில் அப்போதைய பிரதமருக்கு ஆதரவை திரும்பப் பெற முடிவு செய்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here