தடுப்பூசி போட்டு கொள்ள மறுக்கும் ஆசிரியர்களைத் தடை செய்யுங்கள் என்று ஆர்வலர்கள் கருத்துரைத்தனர்

 கோவிட் -19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போட மறுக்கும் ஆசிரியர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க இரண்டு ஆர்வலர் குழுக்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளன.

அவர்கள் கல்வி கற்று தருவதை தடை செய்வது பொருத்தமானதாக இருக்கும். கல்விக்கான பெற்றோர் நடவடிக்கை குழு (Page) மற்றும் கல்வியில் பெற்றோருக்கான மலாக்கா செயல் குழு(Magpie) செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.

2,500 க்கும் மேற்பட்ட ஆசிரியர்கள் தடுப்பூசி போட மறுப்பதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது. கல்வி அமைச்சர் ராட்ஸி ஜிடின் அவர்களுடன் தொடர்பு கொள்வதாக ட்விட்டர் பதிவில் தெரிவித்துள்ளார். தடுப்பூசி போடப்படாதவர்கள் வகுப்புகளுக்கு தங்கள் பள்ளிகளுக்குத் திரும்ப அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள் என்றும் ராட்ஸி கூறியுள்ளார்.

மாணவர்களுடன் பழகுவதைத் தடுக்கும் முடிவு பள்ளிகள் பாதுகாப்பாக மீண்டும் திறக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதாகும் என்றார்.

Page  தலைவர் நூர் அஸிமா அப்துல் ரஹீம் இந்த முடிவை ஏற்றுக்கொண்டார். ஆசிரியர்கள் சூழ்நிலைகளை பொருட்படுத்தாமல் தொழிலை நிலைநிறுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். “அவர்கள் மிரட்டப்படுவதாக உணர்ந்தால், அவர்கள் ஓய்வுபெற வேண்டும் அல்லது பணிநீக்கம் செய்ய வேண்டும். இது கடுமையானதாக தோன்றுகிறது, ஆனால் இது வாழ்க்கை மற்றும் இறப்பு பற்றிய விஷயமாகும்.

தடுப்பூசி போட மருத்துவ ரீதியாக தகுதியற்ற ஆசிரியர்கள் ஒரு தொழில்முறை இரண்டாவது கருத்தை பெற விரும்பலாம். தடுப்பூசிக்கு ஒரு கடுமையான எதிர்வினை இருக்கலாம் என்று மேற்பரப்பில் தோன்றினாலும், சில சந்தேகங்கள் ஆதாரமற்றதாக இருக்கலாம். சில ஆசிரியர்களுக்கு தடுப்பூசி போடப்படவில்லை என்று தெரிந்தால் பெற்றோர்கள் கவலைப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

ஆசிரியர்கள் மாணவர்களுக்கு முன்மாதிரியாக இருப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாகவும், தடுப்பூசி போட மறுத்தால் அவர்கள் நல்ல உதாரணம் காட்ட மாட்டார்கள் என்றும் Magpie தலைவர் மேக் சீ கின் கூறினார்.

ஆசிரியர்கள் தயக்கமுள்ள பெற்றோர்களையும் மாணவர்களையும் தடுப்பூசி போடுவதை நம்ப வைப்பவர்களாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சமீபத்தில், சிலாங்கூர் சுல்தான் ஒரு அறிக்கையில்  மாநிலத்தில் உள்ள சமய  ஆசிரியர்கள் மற்றும் மசூதி அதிகாரிகளுக்கு கோவிட் -19 தடுப்பூசியை மறுத்து, அவர்கள் தங்கள் கடமைகளைச் செய்ய தடை விதிக்கப்படலாம் என்று எச்சரித்தார்.

ஒரு ஊடக அறிக்கையில், மாநிலத்தில் 95 கஃபா ஆசிரியர்கள், 11 மசூதி அதிகாரிகள் மற்றும் தடுப்பூசி போட மறுத்ததாக செய்தி அறிந்தபோது அவர் தனது அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தினார்.

மாநிலத்தில் 450 தொடக்க மற்றும் நடுநிலைப்பள்ளி ஆசிரியர்கள் தடுப்பூசிகளை மறுத்துவிட்டார்கள் என்ற அறிக்கையையும் அவர் குறிப்பிட்டார். ஜோகூரில், பட்டத்து இளவரசர் சமீபத்தில் மாநில கல்வித் துறை இயக்குனர் மற்றும் தடுப்பூசி போட மறுத்த 779 ஆசிரியர்களை வரவழைத்து பேசியதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here