39 வயதான PMYT வழிபாட்டு தலைவரை போலீசார் கைது செய்தனர்

கோலாலம்பூர்: மாறுபட்ட மத போதனைகளின் பரவலுடன் தொடர்புடைய ஒரு வழிபாட்டு குழுவான “Perjalanan Mimpi Terakhir (PMYT)” இன் தலைவரை  போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். பிரிக்ஃபீல்ட்ஸ்  OCPD Supt Basri Sagoni ஆகஸ்ட் 29 அன்று ஒரு அறிக்கையைத் தொடர்ந்து வழிபாட்டுத் தலைவரை கைது செய்ததை உறுதிப்படுத்தினார்.

சனிக்கிழமை (செப்டம்பர் 4) அதிகாலை 1.10 மணியளவில், 39 வயது பெண்ணை விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக காவல்துறையினர் கைது செய்ததாகவும், ஐந்து தனித்தனி காவல்நிலையங்களில் ஆறு அறிக்கைகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

“சந்தேகநபர் முன்பு தனது சொந்த போலீஸ் அறிக்கையை தாக்கல் செய்தார். அத்தகைய குழுக்கள் மாறுபட்ட போதனைகளை கடைப்பிடிப்பதில்லை. மேலும் போதனைகள் தேசிய பாதுகாப்பை சீர்குலைக்கலாம் என்பது உட்பட அனைத்து கோரிக்கைகளையும் அவர் மறுத்துள்ளார்” என்று அவர் சனிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

தலைவர், “Sittah Annur” என்ற பெயரில் ஒரு பெண்,ஒரு வீடியோவில் கூறியது வைரலாகியுள்ளது. இது மற்ற மாநிலங்களுக்கு பரவுவதற்கு முன்பு சபாவிலிருந்து மூன்றாம் உலகப் போர் தொடங்கும் என்றும், அவர்களின் உறுப்பினர்கள் முன்னாள் மற்றும் தற்போது பயிற்சி பெற்றவர்கள் என்றும் சீருடை அணிந்த ஆண்கள் மற்றும் பெண்கள் என்றும் அவர் கூறியிருந்தார்.

செப்டம்பர் 7 வரை கோலாலம்பூர் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் மறு உத்தரவு வழங்கப்பட்டுள்ளது. முன்னதாக, இன்ஸ்பெக்டர்-ஜெனரல் ஆஃப் போலீஸ் டத்தோஸ்ரீ அக்ரில் சானி அப்துல்லா சானி, வழிபாட்டு உறுப்பினர்கள் காவல்துறையால் விசாரிக்கப்படுவர்  என்று கூறினார்.

வியாழக்கிழமை (செப்டம்பர் 2) சபா கடமைகளின் போலீஸ் கமிஷனருக்கு ஒரு ஒப்படைப்பு விழாவிற்குப் பிறகு, “இந்த வகையான அச்சுறுத்தல்கள் எப்போதும் இருந்தன. ஆனால் காவல்துறையினர் தங்கள் செயல்பாடுகள் மற்றும் சித்தாந்தங்களின் பரவலை கட்டுப்படுத்தவும் கட்டுப்படுத்தவும் முடிந்தது என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here