இரண்டாவது காலாண்டில் மலேசியாவின் வேலையின்மை விகிதம் 4.8% ஆகக் குறைந்துள்ளது : மக்களவையில் சரவணன் தெரிவித்தார்

கோலாலம்பூர்: மலேசியாவின் வேலையின்மை விகிதம் இந்த ஆண்டின் இரண்டாவது காலாண்டில் 4.8% ஆக குறைந்துள்ளதாக மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் தெரிவித்துள்ளார்.

புள்ளியியல் துறையின் சமீபத்திய தொழிலாளர் கணக்கெடுப்பின் அடிப்படையில், வேலையின்மை புள்ளிவிவரங்கள் 2020 ஆம் ஆண்டின் இரண்டாவது காலாண்டில் 5.1% உடன் ஒப்பிடும்போது 2021 ஆம் ஆண்டின் இரண்டாவது காலாண்டில் 0.3 சதவிகிதம் குறைந்து 4.8% ஆகக் குறைந்துள்ளது என்று அமைச்சர்களின் கேள்வி நேரத்தின் போது டத்தோ அகமது ஜஸ்லான் யாகூப் (பிஎன்-மச்சாங்) கேள்விக்கான பதிலில் சரவணன் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் வரை ஒவ்வொரு மாநிலத்தையும் அடிப்படையாகக் கொண்ட சமீபத்திய வேலையின்மை புள்ளிவிவரங்களை வெளியிடுமாறு அஹ்மத் ஜஸ்லான் மனித வள அமைச்சகத்திடம் கேட்டிருந்தார். சரவணனின் கூற்றுப்படி, லாபுவான் மற்றும் சபா மாநிலத்தின் கூட்டாட்சி பிரதேசம் (FT) 8%க்கும் அதிகமான வேலையின்மை விகிதங்களை முறையே 8.8%மற்றும் 8.7%ஆக பதிவு செய்துள்ளது.

அந்த மாநிலங்களில் பணியிடத்தில் இருக்கும் ஒவ்வொரு 100 பேருக்கும், ஒன்பது பேர் வேலையில்லாமல் இருக்கிறார்கள்” என்று அவர் விளக்கினார். அதே காலகட்டத்தில், பெர்லிஸ் 5.3%வேலையின்மை விகிதத்தைப் பதிவு செய்தது. கிளந்தான், கோலாலம்பூர், பேராக், சிலாங்கூர், சரவாக் மற்றும் தெரெங்கானு 4%க்கும் அதிகமான வேலையின்மை விகிதத்தைப் பதிவு செய்தது.

கெடா, பினாங்கு, ஜோகூர், மலாக்கா மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் ஆகியவற்றுக்கு, ஒவ்வொரு மாநிலமும் சராசரியாக 3.5% முதல் 3.9% வரை வேலையின்மை விகிதத்தைக் கண்டது. குறைந்த வேலையின்மை விகிதம் 1.7%மட்டுமே புத்ராஜெயாவில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது” என்று சரவணன் குறிப்பிட்டார்.

அரசு ஊழியர்களாக பணியாற்றும் உள்ளூர்வாசிகளின் அதிக பங்கேற்பு காரணமாக இது இருக்கலாம் என்று அவர் விளக்கினார். மொத்தத்தில், ஏழு மாநிலங்கள் வேலையின்மை விகிதத்தை 4%க்கும் குறைவாக பதிவு செய்துள்ளன. அந்த மாநிலங்களில் பொருளாதாரம் இன்னும் முழு வேலைவாய்ப்புக்கு மேல் செயல்படுகிறது என்பதைக் காட்டுகிறது, என்றார்.

அதே நேரத்தில், சபா, பேராக், சரவாக், கெடா, ஜோகூர், நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் புத்ராஜெயா ஆகிய ஏழு மாநிலங்கள் மற்றும் பிரதேசங்களில் வேலையின்மை குறைவு பதிவாகியுள்ளது” என்று அமைச்சர் மேலும் கூறினார் சிலாங்கூர் பணியாளர்களின் எண்ணிக்கையில் அதிக அதிகரிப்பைப் பதிவு செய்திருந்தாலும், அது வேலையின்மை 161,300 இலிருந்து 165,000 தனிநபர்களாக அதிகரித்துள்ளது. இதற்கிடையில், கோலாலம்பூர் வேலையில்லாத 43,600 பேரை பதிவு செய்துள்ளது. இது கடந்த ஆண்டு இதே காலத்துடன் ஒப்பிடுகையில் 10,400 வேலையற்றவர்களைக் கூடுதலாக இருந்தது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here