கோவிட் -19 தொற்றினால் 144 கர்ப்பிணிப் பெண்களின் இறப்புகளை MOH பதிவு செய்துள்ளது

செப்டம்பர் 14 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட கர்ப்பிணிப் பெண்கள் சம்பந்தப்பட்ட  144 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளதாக சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.  அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன், தரவு பகுப்பாய்வின் அடிப்படையில், இறந்த அனைத்து கர்ப்பிணிப் பெண்களும் கோவிட் -19 தடுப்பூசியை முடிக்கவில்லை.

இதற்கிடையில், இந்த ஆண்டு மார்ச் முதல் ஜூலை வரையிலான நான்கு மாத காலப்பகுதியில் மொத்தம் 5,636 கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு கோவிட் -19  உறுதி செய்யப்பட்டது. கர்ப்பிணிக்கு தடுப்பூசியின் செயல்திறன் மற்றும் பக்க விளைவுகள் பற்றிய ஆய்வு பற்றி விரிவாக அறிய விரும்பிய அப்துல் லத்தீப் அப்துல் ரஹ்மானின் (PAS-Kuala Krai) கேள்வி குறித்து மலேசிய நாடாளுமன்ற இணையதளத்தில் வெளியிடப்பட்ட எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

மேலும் கருத்து தெரிவிக்கையில், கைரி கூறுகையில், ஜூன் 2021 இல் “தி நியூ இங்கிலாந்து ஜர்னல் ஆஃப் மெடிசின்” வெளியிட்ட ஒரு ஆய்வு மற்றும் அமெரிக்க தொற்று நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்களால் வெளியிடப்பட்ட “V-safe Covid-19 Vaccine Pregnancy Registry” அறிக்கை தடுப்பூசி கண்டுபிடிக்கப்பட்டது குழந்தைக்கு அதிக ஆபத்து இல்லாமல் கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு பயனுள்ள மற்றும் பாதுகாப்பானது. மைசெஜ்தெரா மூலம் நியமனங்கள் மற்றும் நாடு தழுவிய தடுப்பூசி மையங்களில் (பிபிவி) ‘வாக்-இன்’ முறையில் இன்றுவரை, மொத்தம் 152,026 கர்ப்பிணிப் பெண்கள் கோவிட் -19 தடுப்பூசியைப் பெற்றுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here