செராஸ் பகுதியில் சீனக் கோவிலை இடிக்க முயற்சி செய்ததாக கைகலப்பு – 4 பேர் கைது

செராஸ் வட்டாரத்தில் சீன கோவிலுக்கு வெளியே அரசாங்கம் கோவிலை இடிக்க  முயற்சித்ததாகக் கூறி பல தனிநபர்கள் சண்டையிட்டனர்.எவ்வாறாயினும், புக்கிட் பிந்தாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  ஃபோங் குய் லின் பின்னர் செய்தியாளர்களிடம்  கோவில்  உறுப்பினர்களுக்கும் அதிகாரிகளுக்கும் இடையே சாலையோர வேலியின் மீது ஏற்பட்ட தவறான புரிதலின் விளைவு என்று தெரிவித்தார். நான்கு பேர் கைது செய்யப்பட்டதாக செராஸ் போலீசார் இன்று இரவு தெரிவித்தனர்.

மூன்று மணி நேரம்  மறியல் நிலவியதாகவும்  ஃபோங் அவ்விடம் வரும் வரை நிலைமையை அமைதிப்படுத்த உதவியதாகவும் ஒரு கோவில் உறுப்பினர் கூறினார். யாப் என்று அறிய விரும்பிய ஒரு பக்தர், மதியம் 1 மணியளவில் அதிகாரிகள் 60 ஆண்டுகால பழைமை வாய்ந்த வோங் லோ ஷென் சீ சீ கோவிலின் வெளிப்புறத்தை இடிக்க வேண்டும் என்று கூறியதாக தெரிவித்தார்.

பக்தர்களும் குழு உறுப்பினர்களும் அவர்களைத் தடுக்க முயன்றதாகவும், “குழப்பத்தின் போது, ​​எங்களில் சிலர் போலீசாரால் காயமடைந்தனர். மேலும் அவர்கள் எங்களை ஒரு Black Maria கட்டாயப்படுத்த முயன்றனர்” என்றும் அவர் கூறினார்.

வோங் லோ ஷென் சீ சீ இன் ஃபேஸ்புக் பக்கத்தில் வெளியிடப்பட்ட 76-வினாடி வீடியோ, 10 க்கும் மேற்பட்டவர்கள் புல்டோசரை நோக்கி குச்சிகளுடன் ஓடி, இயந்திரத்தை நிறுத்த முயன்றது. காவல்துறையினர் பொதுமக்களை தாக்கியதாக ஒரு பெண் கூறுவதாக அந்த காணொளியில்  இருந்தது.

மற்றொரு வீடியோவில், செராஸ் காவல்துறைத் தலைவர் முஹம்மது இட்ஸாம் ஜாபர்  பல தனிநபர்களுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்துவது காணப்பட்டது. இன்று இரவு ஒரு அறிக்கையில், 19 முதல் 50 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு பேர் கைது செய்யப்பட்டதை இட்ஸாம் உறுதிப்படுத்தினார். கலவரம் மற்றும் அரசு ஊழியர்கள் தங்கள் கடமைகளை செய்யவிடாமல் தடுத்ததற்காக இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது. கோயிலை இடிக்க எந்த முயற்சியும் இல்லை என்று அவர் மறுத்ததோடு இந்த விஷயம் குறித்து ஊகிக்க வேண்டாம் என்று பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

கைது செய்யப்பட்ட நால்வரில் இருவர் பள்ளியை முடித்தவர்கள் என்றும் மேலும் இரண்டு பக்தர்களை உள்ளடக்கியதாக யாப் முன்பு கூறியிருந்தார். போலீசார் அவர்களை தென் சாலாக் காவல் நிலையத்திற்கு அழைத்துச் சென்றனர் என்று அவர் கூறினார். கோவில் குழு பின்னர் விரிவான அறிக்கையை வெளியிடும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கோவிலின் பின்புறம் ஒரு நிலப்பகுதிக்கு செல்லும் சாலை இருப்புப் பகுதியில் கோவில் குழு வேலிகள் அமைத்த பிறகு “தவறான புரிதல்” எழுந்ததாக ஃபோங் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here