லிட்டில் இந்தியாவில் மீண்டும் துளிர் விடும் பூ வியாபாரம்

ஜார்ஜ் டவுன்: ஏறக்குறைய இரண்டு வருடங்கள் மந்த நிலையில் இருந்த பிறகு, இந்து மற்றும் கிறிஸ்தவ திருமண சடங்குகள் இப்போது கோவில்கள் மற்றும் தேவாலயங்களில் அனுமதிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து  லிட்டில் இந்தியாவில் பாரம்பரிய பூக்கடைக்காரர்களுக்கான வணிகம்வ வழக்க நிலைக்கு திரும்பி வருகிறது. .

GR பூக்கடைக்காரரின் P. குணநாதன் 45, அவர் ஏற்கனவே ஆறு திருமண மாலைகளுக்கான ஆர்டர்களைப் பெற்றுள்ளதாகவும், இந்த மாதம் மேலும் 10 முதல் 15 மாலைகளுக்கான ஆர்டர்களை எதிர்பார்ப்பதாகவும் கூறினார். இது கிட்டத்தட்ட இரண்டு வருடங்களுக்குப் பிறகு வியாபாரம் வழக்க நிலைக்கு திரும்பி இருப்பதாக மகிழ்ச்சியுடன் தெரிவித்தார். திருமண மாலைகளுக்கு RM600 முதல் RM1,000 வரை செலவாகும். இத்தனை காலமும், இயக்கக் கட்டுப்பாட்டிலிருந்து, கோவில்களுக்கும் வீடுகளுக்கும் சிறிய மாலைகளை விற்று மட்டுமே பிழைத்து வருகிறோம்.

இந்த வருட இறுதி வரை பல கோவில்கள் திருமணத்திற்காக முன்பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்பதை நாங்கள் அறிவோம். இது எங்கள் வணிகத்தை புத்துயிர் பெற நீண்ட தூரம் செல்லும் என்றார். மற்றொரு பூக்கடைகாரர் பி.ஜெய்காந்த் 45, இந்து திருமணங்கள் இப்போது அனுமதிக்கப்பட்டதில் மகிழ்ச்சி என்று கூறினார். திருமண மாலைகள் RM1,000 வரை பெறலாம் என்பதால் இது உண்மையில் எங்கள் வணிகத்தை மேம்படுத்த உதவும்.

திருமண மாலைகளுக்கு தலா RM500 முதல் RM700 வரை மூன்று ஆர்டர்கள் என்னிடம் ஏற்கனவே உள்ளன. கோவில்கள் மற்றும் வீடுகளுக்கு சிறிய மாலைகள் தேவைப்படுவதால், நடந்துவரும் ஒன்பது நாள் நவராத்திரி விழா பிரார்த்தனைகளும் வியாபாரத்தை கொண்டு வருகின்றன. இருப்பினும், திருமண மாலைகளுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​சிறிய மாலைகள் எங்கள் செலவை ஈடுசெய்ய போதுமானதாக இல்லை  என்று அவர் கூறினார்.

பூவாடி பூக்கடை உரிமையாளர் கே. கோவிந்தராஜ், 30, அவர் இதுவரை 10 திருமண மாலைகளுக்கான ஆர்டர்களை பெற்றதாகக் கூறினார். ஒவ்வொன்றும் RM800 முதல் RM1,000 வரை செலவாகும். நான் தினமும் சுமார் 10 சிறிய மாலைகளுக்கு ஆர்டர்களைப் பெறுகிறேன், ஒவ்வொன்றும் RM30 மற்றும் RM50 க்கு இடையில் செலவாகும். இது எங்கள் செலவை ஈடுசெய்யவும் மற்றும் சிறிது லாபம் ஈட்டவும் போதுமானது.

வாடிக்கையாளர் அதிக விலை கொடுக்க விரும்பினால் இந்தியாவிலிருந்து ஆயத்த திருமண மாலைகளை நான் ஆர்டர் செய்கிறேன். இது பொதுவாக RM1,000 ஆகும். ஆனால் பெரும்பாலான நேரங்களில், பூக்கள் உள்ளூர் அளவில் மாலைகளுக்காகவே பெறப்படுகின்றன. தற்போது, ​​நவராத்திரி விழாவிற்கான சிறிய மாலைகளுக்காக ஆர்டர்கள் நிறைய கிடைத்திருப்பதாக என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here