வாரிசானின் முகமதின் எம்பி மற்றும் சட்டமன்ற உறுப்பினர்களுடன் வெளியேறினார்

கோத்த கினபாலு:  டத்தோ முகமதின் கெத்தாபி இன்று (அக். 30) அன்று கட்சியை விட்டு வெளியேறியபோது, ​​எதிர்க்கட்சி வாரிசான் சபாவில் இரட்டை அடி விழுந்தது. முகமதின் – செகாமா சட்டமன்ற உறுப்பினரும், லஹாட் டத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், தான் கபுங்கன் ராக்யாட் சபா கூட்டணிக்கு நட்புறவான ஒரு சுயேச்சை  உறுப்பினராக இருப்பேன் என்று கூறினார்.

லஹாட் டத்து நாடாளுமன்ற  இருந்து எந்த பக்கமும் சாயாமல், சுயேச்சையான எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருப்பேன் என்றும், ஆனால் மக்களுக்கு நன்மை பயக்கும் விஷயங்களில் மத்திய அரசுக்கு ஆதரவளிக்க தயாராக இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார். வாரிசனில் இருந்து அவர் வெளியேறினார். தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட 19 மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் மற்றும் ஏழு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஷாஃபி அப்டால் தலைமையிலான கட்சியை விட்டு வெளியேறினார்.

சிந்துமின் சட்டமன்ற உறுப்பினர் டத்தோ டாக்டர் யூசோப் யாக்கோப் அக்டோபர் 8 அன்று ராஜினாமா செய்த பிறகு இந்த மாதத்தில் வாரிசனுக்கு இது இரண்டாவது அடியாகும். 64 வயதான முகமதின் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், பின்தங்கிய மற்றும் வளர்ச்சியடையாமல் இருக்கும் தனது செகாமா தொகுதிக்கு வளர்ச்சியை கொண்டு வர உதவுவதே தனது நடவடிக்கை என்று கூறினார்.

செகாமாவில் பொதுக் கழிப்பறை வசதி கூட இல்லை. எதிர்க்கட்சியில் அமர்வதால் எனது தொகுதி மக்களுக்கு எந்தப் பலனும் இல்லை என்று முகமதின் கூறியது, கட்சியை விட்டு வெளியேறுவது பல மாதங்களாக ஊகிக்கப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் 26ஆம் தேதி நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தலின் போது, ​​செகாமா துணை மாவட்டமாக்குவேன் என்று வாக்குறுதி அளித்ததாகவும், ஆனால் எதிர்க்கட்சியாக இருந்து எதையும் செய்ய முடியவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

முன்னாள் மத்திய சுற்றுலாத் துறை அமைச்சர் ஷாஃபியிடம் தனது நோக்கம் குறித்து பேசியதாகவும், அவர் தனது ராஜினாமா கடிதத்தை கட்சிக்கு சமர்ப்பித்ததாகவும் கூறினார். கட்சிக்கும் மக்களுக்கும் சேவை செய்வதற்காக தன்னை வாரிசனுக்குள் கொண்டு வந்ததற்காக ஷாஃபிக்கு நன்றி தெரிவித்த அவர், 2018 பொதுத் தேர்தலில் கட்சி வெற்றி பெற்று மாநில ஆட்சியைக் கைப்பற்றியது.

2018ல் நடந்த 14வது பொதுத்தேர்தல் மற்றும் 2020ல் நடக்கவிருந்த மாநிலத் தேர்தலில் கட்சியின் செயல்பாட்டிற்கு உதவியது என்பதால், “லாஹாட் டத்துவில் நாங்கள் நான்கு மாநிலத் தொகுதிகளிலும் வெற்றி பெற்றோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

முகமதின் பல ஆண்டுகளாக சர்ச்சைக்குரியவராக அறியப்படுகிறார். மேலும் அவர் அமைச்சராகவும், நாடாளுமன்ற உறுப்பினராகவும் சட்டமன்ற உறுப்பினராகவும் பல ஆண்டுகளாக தனது பல்வேறு சர்ச்சைகளில் சிக்கியுள்ளார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here