போதைப் பொருள் குற்றச்சாட்டில் இரு சிங்கப்பூரியர்கள் தூக்குத் தண்டனையில் இருந்து தப்பினர்

ஜோகூர் பாரு: போதைப்பொருள் குற்றச்சாட்டில் சிறையில் இருந்த இரு சிங்கப்பூரியர்கள் தூக்கு தண்டனையிலிருந்து தப்பினர். நீதித்துறை ஆணையர் அஹ்மத் கமால் எம்.டி. ஷாஹித் 47 வயதான Tan Poh Hai, மற்றும் 30 வயதான Tan Jun Hao Jenson ஆகிய இருவரையும் செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 23) அவர்கள் வாதிடாமல் விடுதலை செய்தார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு எதிராக முதன்மையான வழக்கை நிரூபிக்க அரசுத் தரப்பு தவறிவிட்டது என்று அவர் கூறினார். அவர்கள் மீது ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 பிரிவு 39B இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றப்பத்திரிகையின் படி, இருவரும் ஜூலை 21, 2017 அன்று அதிகாலை 1 மணியளவில் ஜோகூர் பாருவில் உள்ள ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் 0.96 கிலோ மெத்தாம்பேட்டமைன் கடத்தியதாக பிடிபட்டனர். அபார்ட்மெண்டின் கார் பார்க்கிங்கில் அதே தேதி மற்றும் நேரத்தில் 3.61 கிராம் மெத்தாம்பேட்டமைன் வைத்திருந்ததற்காக போ ஹை இரண்டாவது குற்றச்சாட்டை எதிர்கொண்டார். இரண்டாவது குற்றச்சாட்டில், குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட Poh Hai, கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து ஒரு வருட சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

துணை அரசு வக்கீல் பைசல் அம்ரின் இந்த வழக்கை தொடர்ந்தார். போ ஹை சார்பாக வழக்கறிஞர் பெர்னார்ட் ஜார்ஜ் மேத்யூஸ் மற்றும் ஷேக் சலீம் பி.எஸ்.எம் டாவுட், ஜூன் ஹாவ் சார்பில் ஆஜரானார். இருவரும் நான்கு ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக சிறையில் இருப்பதால், அவர் சிறைவாசம் அனுபவித்ததால், தனது கட்சிக்காரர்கள் விடுவிக்கப்பட்டார்கள் என்று ஜார்ஜ் கூறினார். அவர்கள் இருவரும் தங்கள் குடும்பங்களைப் பார்க்க சிங்கப்பூர் திரும்ப ஆர்வமாக உள்ளனர்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here