பகாங் மாநில அரசு ஊழியர்களுக்கு ஊக்கத் தொகையாக 1,200 வெள்ளி வழங்கப்படும்

குவாந்தான்: பகாங்கில் உள்ள அரசு ஊழியர்கள் RM1,200 நிதி ஊக்கத்தொகையைப் பெறுவார்கள், இதில் RM9.6 மில்லியன் ஒதுக்கீடு செய்யப்படும் என்று மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ வான் ரோஸ்டி வான் இஸ்மாயில் கூறுகிறார். ஜனவரி மாதத்தின் மூன்றாவது வாரத்தில் அனைத்து 8,000 அரசு ஊழியர்களின் கணக்குகளில் ஊக்கத்தொகை வரவு வைக்கப்படும் என்றார்.

இது பகாங்கில் உள்ள அனைத்து அரசு ஊழியர்களுக்கும் ஒரு பாராட்டு, மேலும் மாநில வளர்ச்சி மற்றும் சமூக நிகழ்ச்சி நிரலை செயல்படுத்துவதை உறுதி செய்வதில் மாநில அரசு அவர்களின் பங்களிப்பையும் அர்ப்பணிப்பையும் ஒருபோதும் மறக்கவில்லை என்று அவர் மாநில சட்டமன்றக் கூட்டத்தில் உபரி மாநில பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்யும் போது கூறினார்.

பகாங் அரசாங்கம் RM5.97 மில்லியன் உபரி பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்தது. இது 1992 முதல் அதன் 19ஆவது உபரி பட்ஜெட் ஆகும். மாநில வரவுசெலவுத் திட்டம் இயக்கச் செலவினங்களுக்காக RM1.031 பில்லியனையும், வளர்ச்சிச் செலவினங்களுக்காக RM323.26 மில்லியனையும் வழங்குகிறது. அதே நேரத்தில் அடுத்த ஆண்டுக்கான வருவாய் சேகரிப்பு RM1.036பில் இலக்காக உள்ளது

மாநிலம் பலவீனமான நிதி நிலையில் உள்ளது என்ற குற்றச்சாட்டை நிராகரித்த வான் ரோஸ்டி, டிசம்பர் 6 ஆம் தேதி வரை பகாங் RM812.41 மில்லியன் வருவாயை வசூலித்துள்ளது, இது RM800.80 மில்லியன் இலக்கை தாண்டியுள்ளது.

வான் ரோஸ்டியின் கூற்றுப்படி, கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்ட பிறகு, சுற்றுலா, விவசாயம், விவசாயம், சுரங்கம் மற்றும் தொழில்துறை நடவடிக்கைகள் மூலம் மாநிலத்தின் பொருளாதாரம் கட்டங்களில் புத்துயிர் பெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

“உலு ஜெலாய் நீர்மின் திட்டம், தெனாகா நேஷனல் பெர்ஹாட் (TNB) மற்றும் தகவல் தொடர்பு உள்கட்டமைப்புகளை உள்ளடக்கிய லைன் மற்றும் டவர் கட்டணங்கள் போன்ற கூடுதல் வருவாயை வழங்கக்கூடிய பயன்பாடுகளின் பயன்பாடுகளை மாநில அரசு கவனித்து வருகிறது என்று அவர் கூறினார்.

கூடுதலாக, தாமன் நெகாரா (பகாங்) சட்டம் 1939 போன்ற சாதகமற்ற பழைய சட்டங்கள் மற்றும் ஒப்பந்தங்கள் மதிப்பாய்வு செய்யப்படும் என்று அவர் கூறினார், இது தமன் நெகாராவிற்கு RM1 நுழைவுக் கட்டணம் மட்டுமே வசூலிக்கப்படுகிறது.

“அடுத்த ஆண்டு மாநில அரசு RM21 மில்லியன் பெறும் என எதிர்பார்க்கப்படும் மாநிலத்தின் புதிய வருவாயாக, பகாங்கில் உள்ள ஹோட்டல் விருந்தினர்கள் மீது ஒரு இரவுக்கு RM3 வீதம் நிலைத்தன்மை வரி விதிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், நீர் வழங்கல் சிக்கலைத் தீர்க்க, மாநில அரசு அடுத்த ஆண்டு நீர் வழங்கல் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டுத் திட்டங்களுக்காக RM151.28 மில்லியனையும், வெள்ளத்தை சமாளிக்க நடைபாதை மறுசீரமைப்பு திட்டங்களுக்கு RM10.35 மில்லியனையும் ஒதுக்கியது.

வன உயிரியல், நீர் மற்றும் மண் ஆகியவற்றை மறுசீரமைப்பதற்கும் பாதுகாப்பதற்கும் முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டு வன வளங்களை நிர்வகிக்க மொத்தம் RM34.48 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது, அதே போல் நிகழ்நேர செயற்கைக்கோள் கண்காணிப்பை மேற்கொள்ள பகாங் வனத்துறை போர் அறையை உருவாக்க RM1.05 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.

மாநில அரசு 1.6 மில்லியன் ஹெக்டேர் மாநில காடுகளை நிரந்தர வனப்பகுதியாக மாற்றுவதை உறுதிசெய்கிறது, இது தற்போதுள்ள மொத்த வனப்பகுதியில் 57% ஆகும், மேலும் இந்த முயற்சிக்கு மத்திய அரசு ஈடுசெய்யும் என்று நம்புகிறது என்று அவர் கூறினார்.

Pahang Pride Kid திட்டம் 2022 இல் பிறந்த குழந்தைகளுக்காக RM5 மில்லியனுடன் செயல்படுத்தப்படும், அவர்கள் வங்கி சேமிப்பில் RM100 உடன் RM200 பெறுவார்கள். மீதமுள்ளவை குழந்தைகளுக்கு பொருட்களாக வழங்கப்படும்.

பள்ளிக் குழந்தைகளைக் கொண்ட அனைத்து B40 குடும்பத் தலைவர்களுக்கும் மாநில அரசாங்கம் பகாங் தேசிய மாணவர் அட்டையை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது, ஒவ்வொரு B40 மாணவருக்கும் வழங்கப்படும் RM100 தவிர பள்ளிப் பொருட்களில் 20% தள்ளுபடியை அனுபவிக்கும் வகையில், இந்த முயற்சியை அவர் மேலும் கூறினார். 48,711 மாணவர்கள் பயனடைவார்கள் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

தகவல் தொழில்நுட்பத்தை மேம்படுத்துவதற்கும், பகாங் டிஜிட்டல் திட்டம் 2021-2025 ஐ செயல்படுத்துவதற்கும் மொத்தம் RM2.7 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், குவாந்தான், இந்தரா மகோட்டா மற்றும் கோட்டாசாஸ் ஆகிய இடங்களில் 5G நெட்வொர்க் பைலட் திட்டம் தொடங்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

மாநில அரசாங்கம் பகாங் பிரிஹாடின் உதவியை RM30 மில்லியன் ஒதுக்கீட்டில் தொடரும், அதே நேரத்தில் RM40 மில்லியனை கோவிட் -19 பரவலான கட்டத்தை எதிர்கொள்ள மாநிலத்தை தயார்படுத்துவதற்கான முயற்சிகளை வலுப்படுத்த வழிவகை செய்யப்படும் என்று அவர் மேலும்  சட்டசபை கூட்டம் நாளை மீண்டும் தொடங்குகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here