மலாக்கா மருத்துவமனையில் குழந்தை பிரசவிக்கவிருந்த பெண்ணிற்கு பாராபட்சமான சிகிச்சையா?

மலாக்கா மருத்துவமனையில் சமீபத்தில் குழந்தை பிறக்கவிருந்த ஒரு பெண்ணின் சிகிச்சையில் இரட்டைத் தரம் இருப்பதாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டை மாநில சுகாதாரத் துறை மறுத்துள்ளது. டிசம்பர் 11 ஆம் தேதி முகநூலில் வைரலான குற்றச்சாட்டுகள், மருத்துவமனையில் பிரசவ வலி ஏற்பட்டபோது சமமாக நடத்தப்படவில்லை என்று கூறப்படும் ஒரு பெண் சம்பந்தப்பட்டதாக மாநில சுகாதார இயக்குனர் டாக்டர் ருஸ்தி அப்த் ரஹ்மான் கூறினார்.

பெண்ணுக்கு அளிக்கப்படும் சிகிச்சையில் பாரபட்சமோ இரட்டை நிலையோ இல்லை. உண்மையில், கர்ப்பிணிப் பெண்களின் கோவிட்-19 மேலாண்மைக்கான SOP-களுக்கு மருத்துவமனை மெலகா முழுமையாக இணங்கியது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தனது நான்காவது குழந்தையுடன் 37 வார கர்ப்பமாக இருந்த 39 வயதான பெண், நவம்பர் 28 அன்று இரவு சுமார் 11 மணியளவில் மருத்துவமனையின் மகப்பேறு வார்டு முன் மதிப்பீட்டு முகப்பிடத்திற்கு பனி குடம் உடைந்த பிறகு வந்ததாக ருஸ்டி கூறினார்.

மருத்துவரின் முதற்கட்ட பரிசோதனையில், அவர் கடந்த இரண்டு நாட்களாக வாசனை உணர்வு இழப்பு உட்பட காய்ச்சலின் அறிகுறிகளைக் காட்டியது கண்டறியப்பட்டது. கோவிட்-19ஐ முன்கூட்டியே கண்டறிவதற்காக ஆர்டிகே ஆன்டிஜென் (ஆர்டிகே-ஏஜி) பரிசோதனையை எடுக்கும்படி அவர் உத்தரவிடப்பட்டார்.

அம்மாதுவுக்கு கோவிட் தொற்று இருப்பதாக சோதனை வழி அறியப்பட்டது. மேலும் அவர் ‘சாத்தியமான கோவிட் -19 வகை 2’ என வகைப்படுத்தப்பட்டார் மற்றும் மகப்பேறு வார்டில் உள்ள கோவிட் -19 நோயாளி தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அறையில் வைக்க உத்தரவிடப்பட்டார்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

நவம்பர் 29 ஆம் தேதி காலை 7.25 மணியளவில், பணியில் இருந்த ஊழியர்கள், பெண் உதவிக்காக அலறுவதைக் கேட்டதாகவும், அவர்கள் உடனடியாக பிரசவத்திற்கான தயாரிப்புகளை மேற்கொண்டதாகவும், ஆனால் எட்டு நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அறையில் தனியாக இருந்தபோது அந்தப் பெண் குழந்தை பெற்றதாக ருஸ்டி கூறினார். பணியாளர்கள் பிரசவ செயல்முறைக்கு உதவுவதற்கு முன்பே. தாயும் குழந்தையும் நலமுடன் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here