கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் 5 லட்ச வெள்ளி மதிப்பிலான போதைப் பொருள் பறிமுதல்

புதிய யுக்தியைப் பயன்படுத்தி  கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு போதைப்பொருள் கும்பலை பிடிக்கும் நோக்கில் நடத்தப்பட்ட தொடர் சோதனையில் நான்கு பேரை போலீசார் கைது செய்து கிட்டத்தட்ட  5 லட்ச வெள்ளி மதிப்பிலான மரிஜுவானாவை கைப்பற்றியுள்ளனர்.

வெளிநாட்டில் இருந்து மரிஜுவானா விதைகளை இறக்குமதி செய்வதிலும், தாவரங்களை நடுவதற்கும் பராமரிப்பதற்கும் மேம்பட்ட தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதில் கும்பல் தீவிரமாக இருந்தது.

இது அவுன்ஸ் ஒன்றுக்கு RM2,800 (28gm) விலையில் விற்கப்படுகிறது, மேலும் இது தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வாடிக்கையாளர்களுக்கு மட்டுமே விற்கப்படுகிறது” என்று கோலாலம்பூர் போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர் சஹர் அப்துல் லத்தீப் இன்று இரவு ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இரண்டு சோதனைகளின் விளைவாக, 4.555 கிலோ எடையுள்ள மரிஜுவானா மொட்டுகளை போலீசார் கைப்பற்றினர்; 0.72 கிலோ எடையுள்ள மரிஜுவானா என சந்தேகிக்கப்படும் உலர்ந்த இலைகள்; 0.67 கிராம் எடையுள்ள ஏழு மரிஜுவானா விதைகள், எட்டு மரிஜுவானா செடிகள் தவிர மொத்த மதிப்பு சுமார் RM491,520.

டிசம்பர் 14 அன்று நடத்தப்பட்ட ஒரு நடவடிக்கையின் போது அவர்களில் மூவர் கோலாலம்பூரில் உள்ள பிரிக்ஃபீல்ட்ஸில் கைது செய்யப்பட்டதாகவும், மற்ற சந்தேக நபர் சிலாங்கூரில் உள்ள ஷா ஆலமில் கைது செய்யப்பட்டதாகவும் சஹர் கூறினார்.

முதலாவது சந்தேக நபர் பந்தாய் டாலாம் பகுதியில் உள்ள சொகுசு குடியிருப்பு ஒன்றின் வாகன நிறுத்துமிடத்தில் வைத்து கைது செய்யப்பட்டுள்ளார். அவர் இரண்டாவது நபர் தடுத்து வைக்கப்பட்டிருந்த ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பிற்கு போலீசாரை அழைத்து வந்தார்.

அங்கு, மரிஜுவானா மொட்டுகளில் RM155,600 மற்றும் காய்ந்த இலைகள் RM36,000 ஆகியவற்றை போலீசார் கைப்பற்றினர். சந்தேக நபர்களை விசாரணை செய்த பின்னர், ஷா ஆலத்தில் மூன்றாவது சந்தேக நபரை போலீசார் கண்டுபிடித்து கைது செய்ய முடிந்தது, அங்கு மேலும் கஞ்சா RM299,920 மதிப்புள்ளது.

பின்னர் ஜாலான் கெரிஞ்சியில் உள்ள பல்பொருள் அங்காடியில் கும்பலுடன் தொடர்புடையதாக சந்தேகிக்கப்படும் நான்காவது நபரை போலீசார் கைது செய்தனர்.

மூன்று சந்தேக நபர்கள் THC (மரிஜுவானாவின் முக்கிய செயலில் உள்ள கலவை) உட்கொண்டிருந்தது தெரிய வந்தது. மேலும் இரண்டு சந்தேக நபர்களுக்கு முந்தைய போதைப்பொருள் மற்றும் குற்றவியல் பதிவுகள் இருந்தன. அனைவரும் உள்ளூர்வாசிகள் மற்றும் டிசம்பர் 15 முதல் 21 வரை ஏழு நாட்கள் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று சஹர் கூறினார்.

மேலும் முறையே RM70,000 மற்றும் RM25,000 மதிப்புள்ள Mercedes Benz C180 Sport மற்றும் KTM 390 DUKE மோட்டார் சைக்கிள் ஆகியவை பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here