ஆறு மாநிலங்களில் 11,000க்கும் அதிகமானோர் தற்காலிக மையங்களில் தங்க வைக்கப்பட்டிருக்கின்றனர் – பிரதமர் தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஆறு மாநிலங்களில் பெய்த கனமழைக்கு பிறகு இன்று இரவு 11 மணி நிலவரப்படி மொத்தம் 11,384 வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் 188 தற்காலிக நிவாரண மையங்களில் தங்க வைக்கப்பட்டிருப்பதாக பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

பகாங்கில் 84, சிலாங்கூரில் 45, கிளந்தானில் 39, மலாக்கா மற்றும் நெகிரி செம்பிலானில் தலா ஒன்பது மற்றும் தெரெங்கானுவில் இரண்டு மையங்கள் உள்ளன என்று இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

நாடு முழுவதும் மொத்தம் 5,731 வெள்ள நிவாரண மையங்கள் அமைக்கப்பட்டுள்ளன. மேலும் மொத்தம் 1.6 மில்லியன் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு இடமளிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார். வெள்ளத்தில் சிக்கியுள்ள அனைவரையும் மீட்பதே அரசாங்கத்தின் முன்னுரிமை என்று இஸ்மாயில் கூறினார்.

வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் கவலைப்பட வேண்டாம். அனைத்து மீட்பு நடவடிக்கைகளும் மேற்கொள்ளப்படுவதை உறுதி செய்வோம்,” என்றார். இப்போது, ​​மிக முக்கியமான விஷயம், அவர்களை பாதுகாப்பான இடத்திற்கு வெளியேற்றுவதும், அவர்களுக்கு உணவு இருப்பதை உறுதி செய்வதும் ஆகும்.

வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உதவி வழங்க ராணுவம், காவல்துறை, தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை, உள்ளூர் நகர சபைகள் மற்றும் பிற நிறுவனங்களைச் சேர்ந்த 66,015 பணியாளர்கள் அணிதிரட்டப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

முந்தைய அறிக்கையில், இஸ்மாயில், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களை கவனித்துக்கொள்வதையும், தேவைப்பட்டால் தற்காலிக வெளியேற்ற மையங்களில் வைப்பதையும் உறுதி செய்வதற்காக பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் சொத்துக்களை திரட்டுமாறு சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து அமைச்சகங்களுக்கும் உத்தரவிட்டதாக கூறினார்.

வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உதவ ராணுவம், போலீஸ், தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை, மலேசியா சிவில் பாதுகாப்புத் துறை மற்றும் பிற நிறுவனங்களுக்கும் அறிவுறுத்தியதாக இஸ்மாயில் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை முதல் தொடர்ந்து பெய்து வரும் மழையினால் நாடு முழுவதும் வெள்ளம் பெருக்கெடுத்து ஓடியது, ஆயிரக்கணக்கான மக்கள் வெளியேற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது மற்றும் பல சாலைகள் மூடப்பட்டது. கார்கள் சிக்கித் தவிப்பது, வணிகங்கள் மூடப்பட்டது மற்றும் ரயில் சேவைகள் தடைபட்டுள்ளன.

இன்று முன்னதாக, சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் அமிருதின் ஷாரி, மாநிலத்தில் மழைப்பொழிவு 380 மிமீயைத் தாண்டியுள்ளது – இது அதிகபட்சமாக பதிவான 180 மிமீ மழையை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாகும். சராசரி மழையளவான 60 மி.மீ.யை விட ஆறு மடங்கு அதிகமாகும்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here