தேடப்படும் அபு சயாஃப் வெடிகுண்டு தயாரிப்பாளர் இன்னும் உயிருடன் இருப்பது உறுதி -ESSCom

அபு சயாஃப் துணைத் தலைவரும் வெடிகுண்டு தயாரிப்பாளருமான Mudzrimar alias Mundi Sawadjaan, சபா கிழக்கு மண்டல பாதுகாப்புக் கட்டளையால் (ESSCom) தேடப்பட்டு, கடந்த மே மாதம் பிலிப்பைன்ஸில் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டதாகக் கூறப்படும் சந்தேக நபர் இன்னும் உயிருடன் இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.

ESSCcom கமாண்டர், DCP ஹம்சா அஹ்மத் கூறுகையில் பிலிப்பைன்ஸ் பாதுகாப்புப் படைகளின் கூட்டுப் பணிக்குழு சுலு (JTFS) மற்றும் மேற்கு மிண்டனாவோ கட்டளை (J2 Westminicom) ஆகியவை சம்பந்தப்பட்ட தகவல்களைப் பகிர்வதன் மூலம் இது உறுதிப்படுத்தப்பட்டது.

ஜூலை 2021 முதல் பிலிப்பைன்ஸ் பாதுகாப்புப் படையினருக்கும் சந்தேக நபருக்கும் இடையிலான தொடர்ச்சியான மோதல்கள் மற்றும் என்கவுண்டர்களைத் தொடர்ந்து முட்ஜ்ரிமர் அல்லது முண்டி சவட்ஜான் இன்னும் உயிருடன் இருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது என்று அவர் இன்று, ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

அதன்பிறகு, கடந்த ஆண்டு ESSCom ஆல் தேடப்படும் நபர்களின் பட்டியலில் இருந்து நீக்கப்பட்ட Mudzrimar, Sabah ESSZone இல் மீட்கும் வழக்கிற்காக கடத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து இப்போது மீண்டும் பட்டியலிடப்பட்டதாக ஹம்சா கூறினார்.

மூத்த தலைவரான அபு சயாப்பின் மருமகனான முட்ஸ்ரிமர், வெடிகுண்டு தயாரிப்பதில் நிபுணத்துவம் பெற்றவர். அவர் 2020 ஆம் ஆண்டில் பிலிப்பைன்ஸின் ஜோலோவில், தி அவர் லேடி ஆஃப் மவுண்ட் கார்மல் கதீட்ரல் உட்பட குண்டுவெடிப்புகளைத் திட்டமிட்டார். சமீபத்தில், 20 பிலிப்பைன்ஸ் சந்தேக நபர்களில் Mudzrimar ஐப் பதிவு செய்த ESSCom அறிக்கையைத் தொடர்ந்து அவர் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டதாகக் கூறப்பட்ட போது பல கேள்விகள் எழுந்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here