கோவிட்-19 தொற்றுகள் அதிகரிக்கும் – ஆனால் பயப்பட வேண்டாம் என்கிறார் கைரி

ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டால் கோவிட் -19 தொற்றுகள் அதிகரிக்கும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் தெரிவித்தார். ஆனால் பொதுமக்கள் பீதி அடைய வேண்டாம் என்று கூறுகிறார். கோவிட்-19 தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை குறித்து பொதுமக்கள் கவலைப்படாமல், மருத்துவமனை மற்றும் தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவு (ICU) சேர்க்கைகள் போன்ற பிற முக்கிய குறிகாட்டிகளைப் பார்க்க வேண்டும் என்று கைரி கூறினார்.

கோவிட்-19 தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை அதிகரிக்கும். இருப்பினும், இது வகை 1 மற்றும் 2 இன் கீழ் 99% குறைந்த தீவிரத்தன்மை கொண்ட தொற்றுகளாக இருக்கும் என்று அவர் இன்று காலை துங்கு அஜிசா மருத்துவமனையில் குழந்தைகளுக்கான தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்புத் திட்டத்தை (PICKids) அறிமுகப்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். அமைச்சகம் நேற்று 5,736 தொற்றுகளை பதிவு செய்துள்ளது.

கோவிட்-19 வழக்குகளைச் சமாளிக்க மலேசியா இப்போது சிறப்பாகத் தயாராக இருப்பதாகக் கூறிய கைரி, அமைச்சகம் மருத்துவமனையில் சேர்க்கும் முறையை உருவாக்கி, நோயாளிகளுக்கு வைரஸ் தடுப்பு மருந்துகளைப் பயன்படுத்தத் திட்டமிட்டுள்ளதாகவும் கூறினார்.

பூஸ்டர் திட்டம் திருப்திகரமான நிலையை அடைந்தவுடன் எல்லைக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் பயணத் தேவைகள் போன்ற கூடுதல் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவது குறித்து அறிவிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

வயது வந்தோரில் 50% க்கும் அதிகமானோர் தங்கள் பூஸ்டர் ஷாட்களைப் பெற்றுள்ளனர். மேலும் எல்லையை திறக்கும் ஒரு நிலையை நாங்கள் அடைந்தவுடன், நாங்கள் அவ்வாறு செய்வோம். நமது பொருளாதார மீட்சியை விரிவுபடுத்த வேண்டும் என்றார்.

கல்விக் குழுக்கள் குறித்து கைரி கூறுகையில், தற்போது 180 செயலில் உள்ள கிளஸ்டர்கள் உள்ளன. பெரும்பாலானவை உறைவிடப் பள்ளிகளிலிருந்து வருகின்றன. உறைவிடப் பள்ளிகள் 108 கிளஸ்டர்களைப் பதிவு செய்துள்ளன  என்று அவர் கூறினார்.  14 பள்ளிகள் தற்காலிகமாக மூடப்பட்டுள்ளன. இருப்பினும், பள்ளிகளை மூடுவதுதான் கடைசி முயற்சி என்று அவர் உறுதியளித்தார்.

வரவிருக்கும் ஜோகூர் தேர்தல்களில், நாடு ஓமிக்ரான் அலையை எதிர்த்துப் போராடுவதால், கடந்த ஆண்டு சரவாக் மற்றும் மலாக்கா தேர்தல்களில் இருந்து “வித்தியாசமாக” இருக்கும் என்று கைரி கூறினார். சரவாக் மற்றும் மெலகாவுடன் ஒப்பிடும்போது இது வித்தியாசமாக இருக்கும். ஏனென்றால் நாங்கள் எந்த ஸ்பைக்கும் இல்லாமல் அதைச் செயல்படுத்த முடிந்தது. இருப்பினும், ஜோகூருக்கு இதை என்னால் சொல்ல முடியாது. ஏனெனில் இது (தி) ஓமிக்ரான் (அலை) அதே நேரத்தில் வருகிறது. தொற்றின் அறிகுறி இருக்கும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here