நிபோங் திபால், புலாவ் புருங்கில் 40,000 சதுர அடியில் பரவிய தீ

நிபோங் திபால், புலாவ் புருங்கில் உள்ள குப்பை கிடங்கில் நேற்று இரவு ஏற்பட்ட தீயை அணைக்க தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறை (JPPM) நான்கு மணி நேரம் போராடியது. பினாங்கு ஜேபிபிஎம் நடவடிக்கை அதிகாரி அப்துல் சியுக்கூர் @ முகமட் இல்ஹாமி மூசா கூறுகையில், நேற்று இரவு 10.34 மணியளவில் அவரது குழுவிற்கு அவசர அழைப்பு வந்தது. அதைத் தொடர்ந்து நிபோங் திபால் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு நிலையத்திலிருந்து (PPP) தீயணைப்புப் படை அந்த இடத்திற்கு அனுப்பப்பட்டது.

நாங்கள் சம்பவ இடத்திற்கு வந்தபோது, ​​​​நிலப்பரப்பில் தீ ஏற்பட்டதைக் கண்டோம், தீ 40,000 சதுர அடியில் பரவி இருந்தது. “தண்ணீர் தொட்டி’ இயந்திரத்தைப் பயன்படுத்தி தீ பரவாமல் அணைக்க மூன்று யூனிட் அகழ்வாராய்ச்சிகள் மற்றும் புல்டோசர்களைப் பயன்படுத்தினோம்,” என்று அவர் இன்று இங்கு தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

நள்ளிரவு 12.01 மணிக்கு தீயணைப்பு வீரர்களால் தீயை கட்டுப்படுத்த முடிந்தது. ஆனால் கீழ் அடுக்கில் உள்ள தீயை முழுமையாக அணைக்க நான்கு மணி நேரம் எடுத்ததாகவும், இன்று அதிகாலை 3 மணிக்கு வேலை முடிந்தது என்றும் அவர் கூறினார். தீயணைப்புப் பணியில் தன்னார்வத் தீயணைப்புப் படையைச் சேர்ந்த 50 அதிகாரிகள் மற்றும் காவல்துறை பணியாளர்கள் ஈடுபட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

தீ விபத்துக்கான காரணம் இன்னும் ஆராயப்பட்டு வருகிறது. இருப்பினும், நாங்கள் அனுபவித்து வரும் மிகவும் வெப்பமான வானிலை காரணமாக இது ஏற்பட்டிருக்கக்கூடிய சாத்தியக்கூறுகளை நாங்கள் மறுக்கவில்லை  என்று அவர் கூறினார்.

குப்பை கிடங்கில் ஏற்பட்ட இரண்டாவது தீ விபத்து இதுவாகும். ஜனவரி 12 அன்று, மொத்தம் 16.2 ஹெக்டேரில் 11.3 ஹெக்டேர் (ஹெக்டேர்) தீ விபத்து ஏற்பட்டது, தீ அணைக்க கிட்டத்தட்ட ஒரு மாதம் ஆனது. தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலின் (எம்.கே.என்) அடிப்படையில் இந்த தீ விபத்து நிலை 1 பேரிடர் பகுதியாக அறிவிக்கப்பட்டது.

இந்த சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து, அருகில் வசிக்கும் சுமார் 400 குடியிருப்பாளர்களைக் கொண்ட 86 குடும்பங்கள் அவர்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக வெளியேற்றப்பட வேண்டியிருந்தது. அதே நேரத்தில் 10 பள்ளிகளும் மூன்று நாட்களுக்கு மூடப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here