தேசிய கால்பந்து ஜாம்பவான் சையத் அகமது காலமானார்

கங்சார் 70களின் தேசிய கால்பந்து ஜாம்பவான் சையத் அகமது சையத் அபு பக்கர் மாரடைப்பால் இன்று மதியம் காலமானார் என்பது தேசிய விளையாட்டு அரங்கில் சோகமான செய்தியாக மாறியுள்ளது. சையத் அபு பக்கரின் மகன் சையத் அஹ்மத் 40, அவரது உடல்நிலை மோசமடைந்ததை அடுத்து, தனது தந்தை துவாங்கு ஃபவுசியா மருத்துவமனையில் (HTF) கங்சாரில் தனது இறுதி மூச்சு விட்டார் என்றார்.

76 வயதான அவர் இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டார். கடந்த மாதத்திலிருந்து அவரது உடல்நிலை மோசமடைந்தது என்று பெர்னாமா இன்று தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார். தனது தந்தையின் உடல் இன்று லாமா அரவ் அரச கல்லறையில் அடக்கம் செய்யப்பட்டதாக சையத் அபுபக்கர் தெரிவித்தார். சையத் அகமது 75 வயதான சமிஹா கசாலி என்ற மனைவியையும் ஐந்து குழந்தைகளை விட்டுச் சென்றார்.

சையத் அஹ்மத் தேசிய அணி ஸ்ட்ரைக்கராக இருந்த காலத்தில், 1971 இல் தென் கொரியாவின் சியோலில் நடந்த ஒலிம்பிக் தகுதிச் சுற்றில் ஒரு கோல் அடித்தார். இதன் மூலம் மலேசியா 1972 இல் ஜெர்மனியின் முனிச்சில் நடந்த ஒலிம்பிக் போட்டிகளுக்கு தகுதி பெற முடிந்தது  குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here