7 மில்லியன் மலேசியர்கள் இன்னும் கோவிட்-19 ஊக்க மருந்தினை (பூஸ்டர் டோஸ்) எடுக்கவில்லை

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் இன்று 7 மில்லியன் மலேசியர்கள் கோவிட்-19 க்கு எதிராக இன்னும் ஊக்கமருந்து அளவை எடுக்கவில்லை என்றும், உடனடியாக அவ்வாறு செய்யுமாறு அறிவுறுத்தினார்.

பூஸ்டர் டோஸ் கட்டாயமில்லை என்றாலும், கோவிட் -19 இன் நேர்மறை வழக்குகள் மேல்நோக்கி திரும்பியது மட்டுமல்லாமல், Omicron BA.5 மாறுபாடு வைரஸின் புதிய மாறுபாடுகளை எதிர்கொள்ளவும், குறிப்பாக அதிக தொற்றுநோய்களை எதிர்கொள்ள டோஸ் உதவும் என்பதால் இது இன்னும் முக்கியமானது என்று அவர் கூறினார்.

இது கட்டாயமில்லை, ஆனால் இன்னும் பூஸ்டர் டோஸ் எடுக்காதவர்கள், நோய்த்தொற்றிலிருந்து தங்களைப் பாதுகாத்துக் கொள்ள உடனடியாக அதை எடுத்துக் கொள்ளுமாறு நான் அறிவுறுத்த விரும்புகிறேன், மேலும் அறிகுறிகள் இருந்தால், உறுதிப்படுத்தலுக்கு மருத்துவரை அணுகவும்.

இன்னும் பூஸ்டர் டோஸ் எடுக்காதவர்களுக்கு வசதியாக பெரிய அளவிலான தடுப்பூசி மையங்களை மீண்டும் திறக்கும் திட்டம் உள்ளதா என்று கேட்டதற்கு, இஸ்மாயில் சப்ரி அவர்கள் தேவைப்பட்டால் அதை சுகாதார அமைச்சகம் முடிவு செய்ய வேண்டும் என்றார்.

COVID-19 இன் நேர்மறையான தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ள போதிலும் பொருளாதாரத் துறைகளை மீண்டும் மூடும் திட்டம் அரசாங்கத்திடம் இல்லை என்றும் பிரதமர் கூறினார்.

வாழ்க்கை வழக்கம் போல் செல்லும். ஆனால் கோவிட்-19 க்கு எதிராக பூஸ்டர் டோஸ் எடுத்துக்கொள்வது உட்பட, நம்மையும் நமது குடும்பங்களையும் பாதுகாக்க நாம் செயலூக்கமான நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி நாடு பரவலான நிலைக்கு மாறியதில் இருந்து பல தளர்வுகள் வழங்கப்பட்டாலும், கோவிட்-19 தொற்று ஏற்படாமல் இருக்க மக்கள் தகுந்த நடவடிக்கைகளை எடுக்கவும் அறிவுறுத்தப்பட்டதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

“…வெளியிடங்களில் முகக்கவசம் அணிவதும்  இதில் அடங்கும். ஆனால் நம்மைப் பாதுகாத்துக் கொள்ள நாம் இன்னும் சொந்த முயற்சியை எடுக்கலாம். குறிப்பாக நாம் நெரிசலான பகுதியில் இருக்கும்போது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here