சிங்கப்பூர் அதிபரானார் தர்மன் சண்முகரத்தினம்

சிங்கப்பூர் முன்னாள் துணைப் பிரதமர் தர்மன் சண்முகரத்தினம் வெள்ளிக்கிழமை அதிபராகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார். அதிகாரப்பூர்வ முடிவுகளின்படி, நகர-மாநிலத்தில் ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக பெரும்பாலும் சம்பிரதாயமான பதவிக்கு போட்டியிடும் முதல் வாக்கெடுப்பில்.

பதிவான வாக்குகளில் 70.4% வாக்குகளைப் பெற்ற பின்னர் 66 வயதான பொருளாதார நிபுணர் இரண்டு போட்டி வேட்பாளர்களை விட அதிகமான  வாக்குகள் வெற்றி பெற்றதாக தேர்தல் ஆணையம் அறிவித்தது. சிங்கப்பூர் அதிபராக தர்மன் சண்முகரத்தினம் வெற்றி பெற்றிருப்பதாக  தேர்தல் அதிகாரி டான் மெங் டுய் கூறினார்.

சண்முகரத்தினம் 2017 இல் தனது ஆறு ஆண்டு பதவிக்காலத்திற்கு  போட்டியிட்ட தற்போதைய ஹலிமா யாக்கோப்பை மாற்றுகிறார். சிங்கப்பூரில் இது நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு என்று நான் நம்புகிறேன். இது நாம் ஒன்றாக முன்னேறக்கூடிய எதிர்காலத்திற்கான நம்பிக்கையின் வாக்கெடுப்பு என்று சண்முகரத்தினம் முடிவுகள் அறிவிக்கப்படுவதற்கு முன்பு ஆற்றிய உரையில் கூறினார்.

சண்முகரத்தினத்தின் வெற்றி ஆளும் மக்கள் செயல் கட்சிக்கு (PAP) வாழ்த்துகளை தெரிவித்துள்ளனர். 1959 ஆம் ஆண்டு முதல் சிங்கப்பூரை தொடர்ந்து ஆட்சி செய்து வரும் கட்சி, அதிபர் தேர்தல் வாக்குப்பதிவுக்கு முன்னதாக நடந்த அரிய அரசியல் ஊழல்களால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

சண்முகரத்தினம், முன்னாள் நிதியமைச்சர் ஆவார். அவர் ஒரு கட்சி சார்பற்ற ஜனாதிபதி பதவிக்கு போட்டியிடுவதற்கு முன் அவர் ராஜினாமா செய்வதற்கு முன்பு நீண்டகாலமாக PAP பிரமுகராக இருந்தார். அரசாங்கத்துடனான அவரது முந்தைய உறவுகளின் காரணமாக அவரது சுதந்திரம் பிரச்சாரத்தின் போது கேள்விக்குள்ளாக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here