இந்தியாவிலிருந்து வெங்காய இறக்குமதிக்கு தடை: உள்நாட்டு விநியோகம் பாதிக்காது என்கிறார் மைடின் முதலாளி

இந்தியாவின் சமீபத்திய வெங்காய இறக்குமதி தடை உள்நாட்டு விநியோகத்தை பாதிக்காது. ஏனெனில் இறக்குமதியாளர்கள் தங்கள் கவனத்தை வேறு இடத்திற்கு மாற்றியுள்ளனர் என்று மைடின் ஹைப்பர் மார்க்கெட் நிர்வாக இயக்குனர் அமீர் அலி மைடின் கூறினார். வெங்காய ஏற்றுமதி விலையை அதிகரிக்க இந்தியா எடுத்த முடிவைத் தொடர்ந்து, கடந்த சில மாதங்களாக உள்ளூர் இறக்குமதியாளர்கள் சீனா போன்ற மாற்று ஆதாரங்களை நாடியுள்ளனர் என்று அமீர் கூறினார்.

எங்களைப் போன்ற இறக்குமதியாளர்கள் மாற்று ஆதாரங்களுக்குச் செல்கிறார்கள். கடந்த இரண்டு மூன்று மாதங்களாக இந்தியாவில் இருந்து வெங்காயம் இறக்குமதி செய்வதை குறைத்து வருகிறோம். தற்போது, ​​நாம் இறக்குமதி செய்யும் வெங்காயம் அனைத்தும் சீனாவிலிருந்து என்றார்.

இந்தியா மிகப்பெரிய வெங்காய ஏற்றுமதியாளராக உள்ளது. ஆனால் இது ஆறு மாதங்களுக்கும் மேலாக நடந்து வருகிறது. விலை நிர்ணயம் மீதான தாக்கம் வெளிப்படையாக இருக்காது என்று அமீர்  கூறினார். இந்தியா வெங்காய ஏற்றுமதியை அடுத்த ஆண்டு மார்ச் 31ஆம் தேதி வரை நிறுத்தியுள்ளதாக நேற்று ராய்ட்டர்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

முன்னதாக, ஏற்றுமதியை ஊக்கப்படுத்தவும், அதிகரித்து வரும் உள்ளூர் விலைகளைக் கட்டுப்படுத்தவும் புது டெல்லி அதன் ஏற்றுமதி விலையை ஒரு டன்னுக்கு 800 அமெரிக்க டாலர்களாக நிர்ணயித்தது. தடை நீக்கப்படும் வரை மலேசியாவின் கோரிக்கையை சீனா நிறைவேற்ற முடியும் என்றும் கூறிய அமீர், தரத்தில் சிறிய வித்தியாசம் இருப்பதாகவும் கூறினார். வெங்காயத்தின் சந்தை விலை ஒரு கிலோ ரிங்கிட் 3.59 க்கு நிலையானதாக உள்ளது. இது “சாத்தியமற்றது” என்ற அதிகரிப்பு பற்றிய எந்தவொரு கருத்தையும் நீக்குகிறது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here