நெகிரியில் 31 விழுக்காடு டெங்கு அதிகரிப்பு

சிரம்பான்: நெகிரி செம்பிலானில் டெங்கு நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை கடந்த ஆண்டு இதே காலத்துடன் ஒப்பிடும்போது டிசம்பர் 5 வரை கிட்டத்தட்ட மூன்றில் ஒரு பங்கு அதிகரித்துள்ளது.

மாநில சுகாதாரம், சுற்றுச்சூழல், கூட்டுறவு மற்றும் நுகர்வோர் குழுத் தலைவர் எஸ்.வீரப்பன் கடந்த ஆண்டு 2,153 வழக்குகளில் 2,816 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. இது கிட்டத்தட்ட 31% அதிகரிப்பு என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 13) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். 2019 ஆம் ஆண்டின் இதே காலகட்டத்தில் ஒன்பது இறப்புகள் 10 ஆக இருந்தன.

சிரம்பானில் 2,408 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, தம்பின் (96), போர்ட்டிக்சன் (88), ஜெம்போல் (78) ரெம்பாவ் (67), ஜெலெபு (53) மற்றும் கோலா பிலா (26) ஆகியோர் உள்ளனர். டிசம்பர் 5 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, 10 இடங்கள் தொற்றுநோய்களாக அறிவிக்கப்பட்டன. சிரம்பானில் ஒன்பது மற்றும் தம்பினில் ஒன்று.

மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்.சி.ஓ) நடைமுறையில் இருந்தபோதிலும், சாத்தியமான ஏடிஸ் இனப்பெருக்கம் செய்யும் இடங்களை அழிப்பதற்கும், வழக்குகளின் எண்ணிக்கையை அதிகரிப்பதை சரிபார்க்க ஃபோகிங் நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதற்கும் அதிகாரிகள் தொடர்ந்து செயல்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here