1 மில்லியனுக்கு அதிகமான போதைப் பொருள் பறிமுதல்

ஜோகூர் பாரு: போதைப்பொருள் வைத்திருப்பதாக குற்றம் சாட்டப்படுவதிலிருந்து தப்பிக்க ஒரு போதைப்பொருள் கும்பல் வாகனங்களின் பெட்டிகளுக்குள் போதைப்பொருட்களை சேமித்து வைத்துள்ளது.

ஒரு வீட்டிலிருந்து போதைப்பொருட்களைப் பறிமுதல் செய்வதை ஒப்பிடும்போது வாகனங்களில் அதனை கண்டுபிடிப்பது வித்தியாசமாக இருக்கக்கூடும் என்பதால் அதனை கண்டுபிடிப்பது கடினம் என்று ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிட்சே கூறினார்.

இந்த கும்பல் இந்த மாதத்தில் செயலில் இறங்கியது, இந்தோனேசியாவிற்கு அனுப்பப்படும் முன் வாகனங்களை போதைப்பொருட்களை அங்குள்ள சந்தையில் விற்க வைப்பதே அவற்றின் செயல்முறையாகும் என்று அவர் நேற்று இங்குள்ள ஜோகூர் போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

டிசம்பர் 26 மற்றும் டிசம்பர் 27 ஆகிய தேதிகளில் கடல்சார் போலீஸ் மண்டலம் II மற்றும் ஜோகூர்  போலீஸ் இடைவிடாத போதைப்பொருள் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறை (என்சிஐடி) ஆகியோரால் நடத்தப்பட்ட சோதனையின்போது நான்கு ஆண்கள் கைது செய்யப்பட்டனர் மற்றும்  1 மில்லியன் மதிப்புள்ள போதைப் பொருட்கள் கைப்பற்றப்பட்டன.

முதல் சோதனையில் ஒரு கயிறு டிரக்கின் கருவிப்பெட்டி பெட்டியினுள் சேமிக்கப்பட்ட மருந்துகளையும், இரண்டாவது சோதனையில் ஒரு சி.ஆர்.வி.யின் உதிரி டயர் பெட்டியினுள் மீதமுள்ள மருந்துகளையும் நாங்கள் கண்டோம்.

நாங்கள்  1 மில்லியன் மதிப்புள்ள 23.9 கிலோ சியாபு,  60 வெள்ளி மதிப்புள்ள மூன்று லிட்டர் கெத்தம் ஜூஸ் மற்றும்  480 கிராம் கெத்தம் இலைகளை பறிமுதல் செய்தோம் என்று அவர் கூறினார்.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட அனைத்து பொருட்களின் மதிப்பு வாகனங்கள் உட்பட RM1.1mil வரை வந்தது. சந்தேக நபர்கள் 30 முதல் 41 வயதுக்குட்பட்ட உள்ளூர் ஆண்கள், இந்தோனேசியாவிற்கு படகு வழியாக மருந்துகளை வழங்குவதில் போக்குவரத்து மற்றும் சேமிப்பக காவலராக ஈடுபட்டுள்ளனர் என்று  அயோப் கூறினார்.

கும்பல், கெத்தம் ஜூஸை உள்ளூர் சந்தைக்கு விற்கும் ஒரு பக்க வியாபாரத்தையும் கொண்டிருந்தது. மெத்தாம்பேட்டன் உட்கொண்டது  சோதனையில் உறுதி செய்யப்பட்டிருப்பதோடு அனைத்து சந்தேக நபர்களும்  டிசம்பர் 27 முதல் ஏழு நாட்கள் தடுப்புக் காவலில் உள்ளனர்.

இந்த வழக்கு ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டத்தின் பிரிவு 15 (1) (அ) மற்றும் பிரிவு 39 பி மற்றும் விஷச் சட்டத்தின் பிரிவு 30 (3) ஆகியவற்றின் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here