தொற்று நோய் கட்டுபாட்டுக்குள் வரும் வரை தேர்தல் அவசியமில்லை – ஜமாலுடீன்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்றுநோய் கட்டுப்பாட்டுக்குள் வருவதற்கு முன்பு பொதுத் தேர்தலுக்கு அழைப்பு விடுப்பவர்கள் பொறுப்பற்றவர்கள் என்று கைரி ஜமாலுடீன்  கூறுகிறார்.

தொற்றுநோயைக் கட்டுக்குள் கொண்டுவருவதற்கு முன்னர் பொதுத் தேர்தலுக்கு அழைப்பு விடுப்பவர்கள் பொறுப்பற்றவர்கள். பொதுத் தேர்தலுக்கு அழைப்பு விடுப்பவர்களில் சிலர் எனது சொந்தக் கட்சியைச் சேர்ந்தவர்கள் என்பது எனக்குத் தெரியும். சுயநலமாக இருக்க வேண்டாம் என்று அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் டூவிட் செய்துள்ளார்.

இந்த ஆண்டு பொதுத் தேர்தல் பேரழிவு தரும் என்று கூறிய பத்திரிகையாளர் பூ சு-லின் புதன்கிழமை (ஜன. 6) டுவீட் செய்ததற்கு அவர் பதிலளித்தார்.

“நாங்கள் இன்னும் தடுப்பூசிகளைக் கூட பெறவில்லை. பெரும்பான்மையான மக்கள் நோய்த்தடுப்பு செய்யப்படும் வரை குறைந்தபட்சம் காத்திருங்கள், பின்னர் நீங்கள் ஒரு பொதுத் தேர்தலை நடத்தலாம்.

“இல்லையெனில், மலேசியாவின் கோவிட் -19 வழக்குகள் பிப்ரவரி மாத இறுதியில் இருந்து ஐ.எச்.எம்.இ (சுகாதார அளவீடுகள் மற்றும் மதிப்பீட்டு நிறுவனம் 5,000 தினசரி திட்டத்தை விட அதிகமாக இருக்கலாம் என்று பூ ஜனவரி 4 அன்று டுவீட் செய்திருந்தார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜன. 3), அம்னோ தலைவர் டத்துக் செரி அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி, கோவிட் -19 தொற்றுநோயை மீறி ஒரு விரைவான பொதுத் தேர்தலை அழைக்க வேண்டும் என்று கட்சி விரும்புவதாகவும், அவர்கள் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) பின்பற்றலாம் என்றும் கூறினார்.

ஒரு தொற்றுநோய்களின் போது பொதுத் தேர்தலை நடத்த நாம் ஏன் பயப்பட வேண்டும்? கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்கொள்ளும் போது 30 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகள் பொதுத் தேர்தல்களை நடத்தியுள்ளன.

மலேசியா ஏன் இதைப் பற்றி அஞ்சுகிறது? பாகன் டத்தோ அம்னோ பொதுக் கூட்டத்தைத் திறக்கும் போது அவர் கூறினார். பல அரசாங்க சமூகக் குழுக்களும், அரசியல்வாதிகளும் ஒரு விரைவான தேர்தலைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்று கூறியுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here