கோவிட் தொற்று பீடிக்கப்பட்டவர்கள் குறித்து தாமதமாக தகவல் வழங்குபவர்களுக்கு அபராதம்

ஷா ஆலம் : சிலாங்கூரில் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரித்துள்ளன என்று சுகாதார அமைச்சகம் வெள்ளிக்கிழமை (ஜன. 29) அறிவித்தது. தொழிற்சாலைகள், சிறைச்சாலைகள், கிளினிக்குகள் மற்றும் தனியார் மருத்துவமனைகளில் திரையிடப்பட்ட சம்பவங்களின் பின்னடைவு காரணமாக இருந்தது.

சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோ ஶ்ரீ  அமிருடீன் ஷரி சனிக்கிழமை (ஜன. 30) ஒரு அறிக்கையில், கடந்த 10 நாட்களில் சம்பவங்களின் பின்னிணைப்பு உள்ளது.

இந்த சிக்கலை சமாளிக்க, பொது சுகாதார ஆய்வக தகவல் அமைப்பு (சிம்கா) மூலம் ஒரே நாளில் உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்களின் விவரங்களை நேரடியாக தெரிவிக்காத தனியார் கிளினிக்குகள் அல்லது மருத்துவமனைகள் மீது சிலாங்கூர் சுகாதாரத் துறை (ஜே.கே.என்.எஸ்) அபராதம் விதிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

அமைச்சகம் அறிவித்தபடி தினசரி புதிய கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து, வெள்ளிக்கிழமை கோவிட் -19 கட்டுப்பாட்டுக்கான மாநில பாதுகாப்பு சிறப்புக் குழு கூட்டத்தில் இந்த விவகாரத்தை ஜே.கே.என்.எஸ் கொண்டு வந்ததாக அமீருடின் தெரிவித்தார்.

அதே நேரத்தில், பரவலான கோவிட் -19 பரவுதலுக்கான காரணம் என அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளதால், மாநிலங்களில் உள்ள தொழிற்சாலைகளில் “பற்றவைப்பு தளத்தில் வெடிப்பதைத் தடுக்கும்” (POIS) திட்டத்தை மாநில அரசு செயல்படுத்தும் என்றார்.

ஜே.கே.என்.எஸ், செல்கேட் கார்ப்பரேஷன் சென்.பெர்ஹாட் அனைத்து உள்ளூர் அதிகாரிகள் (பிபிடி) மற்றும் மலேசிய உற்பத்தியாளர்கள் கூட்டமைப்பு (எஃப்எம்எம்) ஆகியவற்றுடன் இணைந்து பிஓஐஎஸ் செயல்படுத்தப்படும் என்றார்.

தங்கள் வளாகத்தில் உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்களை  மறைத்து, நெருக்கமான தொடர்பு கண்காணிப்பில் ஒத்துழைக்காத தொழிற்சாலைகளை மூடுவதன் மூலம் மத்திய அரசு உறுதியான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும் மாநில அரசு முன்மொழிந்ததாக அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், குறிப்பாக பெட்டாலிங், ஹுலு லங்காட் மற்றும் கோம்பாக் மாவட்டங்களில் கோவிட் -19 மதிப்பீட்டு மையங்களின் (சிஏசி) எண்ணிக்கையை அதிகரிக்க மாநில அரசு திட்டமிட்டுள்ளது, மேலும் இந்த மையங்களின் பங்கு கோவிட் -19 நோயாளிகளை மதிப்பிடுவதும், அதற்கு முன்னர் சில வகைகளின்படி வகைப்படுத்துவதும் ஆகும். மேலதிக சிகிச்சைக்காக அவர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்கள் அல்லது மருத்துவமனைகளுக்கு கொண்டு செல்லப்படுகிறார்கள்.

கூடுதலாக, மலேசியா அக்ரோ எக்ஸ்போசிஷன் பூங்காவில் (MAEPS) தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் குறைந்த இடர் சிகிச்சை மையம் (பி.கே.ஆர்.சி) கூடுதலாக 6,000 நோயாளிகளுக்கு இடமளிக்க முடியும் என்று தீவிர சிகிச்சை பிரிவு (ஐ.சி.யூ) கூடாரங்கள் மற்றும் மருத்துவம் உள்ளிட்ட கூடுதல் வசதிகளை வழங்குகிறது.

அமைக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபிக்கள்) கண்டிப்பாக கடைப்பிடிப்பதன் மூலம் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றின் சங்கிலியை உடைப்பதில் ஒன்றிணைந்து செயல்படுமாறு அமிருதின் பொதுமக்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

முகக்கவசம் அணிவதைத் தொடரவும், சமூக ரீதியான தூரத்திற்கு கவனம் செலுத்துங்கள். சிலாங்கூர் எங்கள் பொறுப்பு. இந்த ஒற்றுமையுடன் நாம் தொற்று சங்கிலியை உடைக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்

வெள்ளிக்கிழமை, நாட்டில் அதிக தினசரி உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்கள் 5,725 ஆகவும், சிலாங்கூர் 3,126 ஆகவும், கோலாலம்பூர் (687 ), ஜொகூர் (684) பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன .- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here