கோவிட் -19: குடிமக்கள் அல்லாதவர்கள் உட்பட அனைவருக்கும் தடுப்பூசி

பெட்டாலிங் ஜெயா: இந்த மாத இறுதியில் தொடங்கவுள்ள கோவிட் -19 தடுப்பூசி திட்டம் மலேசியாவில் வசிக்கும் குடிமக்கள் அல்லாதவர்களுக்கு இலவசமாக வழங்கப்படும் என்று அமைச்சரவை ஒப்புக் கொண்டுள்ளது. ஆனால் மலேசியர்கள் முன்னுரிமை பெறுவார்கள் என்று கோவிட் அணுகலை உறுதி செய்வதற்கான சிறப்புக் குழு தெரிவித்துள்ளது.

சுகாதார மற்றும் அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர்கள் (மோஸ்டி) வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 11) வெளியிட்டுள்ள கூட்டு அறிக்கையில், சிறப்புக் குழு புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 10) அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் அமைச்சர்களால் முடிவு செய்யப்பட்டது என்று கூறியது.அது  செய்ய வேண்டிய மனிதாபிமானமான விஷயம்.

எவ்வாறாயினும், மலேசிய குடிமக்கள் வரிசையில் முதலிடத்தில் இருப்பார்கள். மலேசியாவில் வசிக்கும் வெளிநாட்டினருக்கு இந்த திட்டத்தை அணுகுவதற்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படும். இந்த திட்டத்திற்கு போதுமான தடுப்பூசிகள் உள்ளன என்றும், மலேசிய மக்களில் பெரும்பாலோர் தடுப்பூசி போட வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்றும் அந்த அறிக்கை உறுதியளித்தது.

வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை உள்ளடக்கிய சில பொருளாதாரத் துறைகளில் பெரிய கொத்துக்கள் இருப்பதைக் கருத்தில் கொண்டு இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக சிறப்புக் குழு தெரிவித்துள்ளது.

வெளிநாட்டினர் உட்பட அனைவருக்கும் தடுப்பூசிகளை அணுகுவது தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் “தற்காப்பு, அனைவரையும் பாதுகாத்தல்” என்ற கருப்பொருளுக்கு ஏற்ப அமைந்துள்ளது என்றும் அது கூறியது.

புதன்கிழமை கூடிய அமைச்சரவை, இந்த மாத இறுதியில் தொடங்கவிருக்கும் தேசிய கோவிட் -19 திட்டம் மலேசியாவில் வசிக்கும் மலேசியரல்லாத அனைத்து சமூகங்களுக்கும் இலவச தடுப்பூசி சேர்க்கும் என்று ஒப்புக் கொண்டது.

“திட்டத்தின் கருப்பொருள் மற்றும் ‘எல்லோரும் பாதுகாப்பாக இல்லாவிட்டால் யாரும் பாதுகாப்பாக இல்லை’ என்ற அணுகுமுறைக்கு ஏற்ப, இலவச தடுப்பூசி சில காரணிகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ளும். மலேசியாவில் வசிப்பவர்களில் பெரும்பாலோர் தடுப்பூசி போட்டால் மட்டுமே பாதுகாப்பான கோவிட் -19 சூழலை அடைய முடியும்.

ஒரு தொற்றுநோய்க்கு தடுப்பூசி மனிதாபிமானமானது, மேலும் விவசாய, கட்டுமான மற்றும் உற்பத்தித் துறைகளில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை உள்ளடக்கிய கொத்துக்களில் பல வழக்குகள் உள்ளன. வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் கொத்துகளிலிருந்து பாதிக்கப்பட்டவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட சிகிச்சை மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட செலவுகள் அதிகம்.

“வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் எங்கள் சமூகத்தின் ஒரு பகுதியாக மாறிவிட்டனர் மற்றும் தேசிய பொருளாதாரத்திற்கு பங்களிப்பு செய்துள்ளனர். வெளிநாடுகளில் உள்ள எங்கள் குடிமக்களுக்கு தடுப்பூசிகளை வழங்கிய ஒரு சில நாடுகளும் உள்ளன என்று கூட்டு அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here