எஸ்ஓபியை கடைபிடிக்கா விட்டால் தினசரி கோவிட் தொற்று 3 ஆயிரமாக உயரும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்காவிட்டால் மலேசியாவில் ஹரி ராயா எடில்ஃபிட்ரி அடுத்த மாதம் ஒரு நாளைக்கு 3,000 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட் -19 தொற்று இருக்கக்கூடும் என்று சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

மே மாத இறுதியில் SOP கள் தொடர்ந்து மீறப்பட்டால் சுமார் 5,000 தினசரி தொற்று காணப்படும் என்று சுகாதார அமைச்சகம் தனது சமீபத்திய கணிப்பின் விளக்கப்படத்தில் இன்று (ஏப்ரல் 23)   டூவிட்டரில் வெளியிட்டுள்ளது.

இருப்பினும், SOP களைப் பின்பற்றினால், வழக்குகள் ஹரி ராயாவால் தினமும் சுமார் 500 தொற்றுநோய்களாக சுருங்கக்கூடும். இது மே 13 ஆம் தேதிக்கு முன் குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

“SOP களுக்கு இணங்காதது” காட்சி கோவிட் -19 ஒரு பயனுள்ள இனப்பெருக்கம் எண்ணை (Rt) 1.2 என்று கருதுகிறது. அதே நேரத்தில் “SOP களுக்கு இணக்கம்” சூழ்நிலையில், Rt 0.8 ஆக கருதப்படுகிறது.

மலேசியா தினசரி 2,000 க்கும் மேற்பட்ட  தொற்றின் போக்கைத் தொடர்ந்தால், தற்போதைய Rt உண்மையில் 1.15 இலிருந்து 1.16 ஆக உயர்ந்துள்ளது. அதே நேரத்தில், பிப்ரவரியில் தொடங்கிய தேசிய நோய்த்தடுப்பு திட்டம் இயங்குகிறது. 1.16 என்ற Rt என்பது புதிதாக பாதிக்கப்பட்ட ஒவ்வொரு 100 பேருக்கும், அவர்கள் மேலும் 116 புதிய நபர்களை பாதிக்கக்கூடும்.

வியாழக்கிழமை (ஏப்ரல் 22), 2,875 புதிய வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. கிட்டத்தட்ட இரண்டு மாதங்களில் மிக அதிகமானவை. கடந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் வெடித்ததில் இருந்து கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் மொத்த எண்ணிக்கையை 384,688 ஆகக் கொண்டு வந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here