வெளிநாட்டினரை பணியமர்த்துவது குறித்த துல்லியமான வழிமுறைகளை கொடுங்கள்; புஸ்மா அரசிடம் கோரிக்கை

பெட்டாலிங் ஜெயா: வெளிநாட்டு உள்நாட்டு உதவியாளர்களை பணியமர்த்துவது குறித்து துல்லியமான வழிமுறைகளை வழங்குவதன் மூலம் வேலைவாய்ப்பு முகவர் பணியமர்த்தல் பணியை விரைவில் தொடங்க முடியும் என்று தேசிய மனிதவள மலேசியாவின் சங்கம் (புஸ்மா) தெரிவித்துள்ளது.

அதன் தலைவர் ஜரினா இஸ்மாயில், வெளிநாடுகளில் சிக்கித் தவிக்கும் வெளிநாட்டு உள்நாட்டு உதவியாளர்களை அனுமதிக்க மார்ச் மாதத்தில் அரசாங்கம் அறிவித்ததிலிருந்து, இந்த விவகாரம் தொடர்பாக சம்பந்தப்பட்ட துறைகளிடமிருந்து இன்னும் சுற்றறிக்கை இல்லை.

தங்கள் விண்ணப்பங்கள் ஏன் தொடர முடியாது என்று கேள்வி எழுப்பும் முதலாளிகளிடமிருந்து ஏராளமான அழுத்தங்களை எதிர்கொள்ளும் போது இது வேலைவாய்ப்பு முகவர் நிலையற்ற நிலையில் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு மெமோ அல்லது தொடர்புடைய துறைகளுக்கு சுற்றறிக்கை, அத்துடன் வெளிநாட்டு நாடுகளின் தூதரகங்கள் போன்ற துல்லியமான உத்தரவுகளின் தொகுப்பை அவசரமாக வெளியிடுமாறு அரசாங்கத்தையும் தொடர்புடைய அதிகாரிகளையும் நாங்கள் கடுமையாக கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

இதனால் அனைத்து வேலைவாய்ப்பு நிறுவனங்களும் மற்றும் புதிய வெளிநாட்டு உள்நாட்டு உதவியாளர்களுக்கான விண்ணப்பத்தை முதலாளிகள் விரைவில் தொடரலாம்  என்று அவர்ஒ ரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மே 1 ஆம் தேதி, குடிநுழைவுத்துறை, புதிய வெளிநாட்டு உள்நாட்டு உதவியாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கான எந்தவொரு விண்ணப்பமும் கிடைக்கவில்லை என்று கூறியது.

 வெளிநாட்டு உள்நாட்டு உதவியாளர்களை அழைத்து வருவதற்கான செயல்முறையைத் திறந்து, புதிய வெளிநாட்டு உள்நாட்டு உதவியாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கான செயல்முறை மாறாமல் இருப்பதை உறுதிப்படுத்தியது.

இருப்பினும், அனைத்து தனியார் வேலைவாய்ப்பு முகவர் நிறுவனங்களும் முதலாளிகளும் ஒரு குழப்பத்தில் சிக்கியுள்ளனர். ஏனெனில் அனைவருக்கும் தொடர்புடைய மெமோ அல்லது சுற்றறிக்கைக்காக காத்திருக்கும்படி கூறப்பட்டது, இதனால் இது குறிப்பிடப்பட்ட பூஜ்ஜிய விண்ணப்பங்களுக்கான காரணத்தை விளக்குகிறது என்று அவர் கூறினார்.

அந்தந்த நாட்டு தூதரகங்களின் கருத்துக்கள் மலேசிய அரசாங்கத்திடமிருந்து இதுவரை எந்த குறிப்பையும் பெறவில்லை என்பதால் அவர்கள் இந்த பிரச்சினையில் தொடரவில்லை என்று சுட்டிக்காட்டினார்.

புதிய வெளிநாட்டு உள்நாட்டு உதவியாளர்களுக்கான விண்ணப்பங்களை செயலாக்குவது இப்போது அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளது என்பது மிகவும் தெளிவாக உள்ளது. ஆனால் அது நிறைவேறும் என்பதை உறுதிப்படுத்த எங்கள் அரசாங்கம் விரைவில் கூடுதல் நடவடிக்கை எடுக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here