நாடு தழுவிய நிலையில் எம்சிஓ அமல்படுத்தப்படாது

ஜெராண்டுட்: நாடு முழுவதும் இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்த அரசாங்கத்திற்கு எந்த திட்டமும் இல்லை. ஆனால் கோவிட் -19 தொற்று அதிகரித்து வரும் நிலையில், சில பகுதியில் எம்சிஓவை விரிவாக மேற்கொள்ளும்.

சில பகுதிகள் மற்றும் வட்டாரங்களில் அதிகரித்து வரும் தொற்றின் அடிப்படையில் எம்சிஓ அமல்படுத்தப்படுவது மிகவும் பொருத்தமானது என்று தற்காப்பு அமைச்சர்  (பாதுகாப்பு)  டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

கிராமங்களை உள்ளடக்கிய மேம்பட்ட இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (EMCO) உடன் நாங்கள் தொடங்குவோம். அதைத் தொடர்ந்து உள்ளூர்வாசிகள் மற்றும் வழக்குகள் தொடர்ந்து அதிகரிக்கும் போது EMCO முழு மாவட்டத்தையும் உள்ளடக்கும். பின்னர், அதிகமான பகுதிகள் இருந்தால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால் அரசாங்கம் அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளில் MCO ஐ விதிக்கும்.

கடந்த சில நாட்களாக தொற்றின் எண்ணிக்கை அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து நாடு முழுவதும் “முழு அடைப்பு” மற்றொரு சுற்றுக்கு அரசாங்கம் முன்வருகிறதா என்ற கேள்விக்கு இஸ்மாயில் சப்ரி பதிலளித்தார்.

இதற்கிடையில், எய்டில்ஃபிட்டிரிக்கு முன்னால் எம்.சி.ஓ.வின் கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ள பகுதிகளில் அதிகரிப்பு ஏற்படக்கூடும் என்று அவர் ஒப்புக் கொண்டார். ஏனெனில் தொற்றின் எண்ணிக்கையை அதிகரிப்பதற்கு அரசாங்கம் “தலையீடு” செய்ய வேண்டிய அவசியம் உள்ளது.

எதுவும் நடக்கலாம் ….. சுகாதார அமைச்சகம் வழங்கிய தரவுகளின் அடிப்படையில், ஜூலை அல்லது ஆகஸ்ட் மாதங்களில் எயிடில்ஃபிட்ரிக்குப் பிறகு தொற்று 5,000 வரை அல்லது 10,000 ஆக உயரக்கூடும்.

கூட்டத்தின் போது விவாதிக்கப்பட்ட தலையீடுகள் குறித்த முடிவுகள் இன்று அல்லது நாளை எனது பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது அறிவிக்கப்படும் என்று எய்டில்ஃபிட்ரிக்கு முன் MCO செயல்படுத்தப்படுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் குறித்து அவர் கேட்டபோது அவர் கூறினார்.

ஒரு தனி விஷயத்தில், மைசெஜ்தெரா பயன்பாட்டுடன் இணைக்கப்பட்ட டைனமிக் ஈடுபாட்டிற்கான ஹாட்ஸ்பாட் அடையாளங்காட்டல் (HIDE) அமைப்பின் கீழ் எம்சிஓ பகுதிகள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன என்றார்.

இது கோவிட் -19 ஹாட்ஸ்பாட்களின் பட்டியலை அடையாளம் காண முடியும் மற்றும் கோவிட் -19 வைரஸைத் தடுப்பதற்காக பொதுமக்கள் தங்கள் இயக்கங்களைத் திட்டமிட அனுமதிக்கும். செயலில் தலையீடு செயல்படுத்தப்படாவிட்டால் ஒரு கிளஸ்டர் வெடிப்புக்கு பங்களிக்கும் சாத்தியமான பகுதிகளை HIDE காட்டுகிறது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here