அரசாங்கம் வங்கிகளைக் கட்டுப்படுத்தாது; வங்கி கடன் தவணை குறித்து ஜஃப்ருல் கூறுகிறார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: வங்கிகள்   என்ன மாதிரியான தடை விதிக்க முடியும் அல்லது அவை எவ்வாறு செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்பது குறித்து கட்டளையிட அரசாங்கத்திற்கு எந்தவொரு சட்ட  அதிகாரமும் இல்லை என்று நிதியமைச்சர் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ் இன்று தெரிவித்தார்.

இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், டெங்கு ஜஃப்ருல், பேங்க் நெகாரா மலேசியா (BNM) மற்றும் வங்கிகளுக்கு இடையிலான கலந்துரையாடலின் விளைவாக இந்த தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. முதல் MCO இல் செய்யப்பட்டதைப் போல, அனைவருக்கும் ஏன் தானியங்கி அடிப்படையில் தடை வழங்கப்படவில்லை என்று அவரிடம் கேட்கப்பட்டது. நேற்று அறிவிக்கப்பட்ட விருப்பத் தடை B40 குழு, வேலை இழந்தவர்கள் மற்றும் சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கு (SME கள்) மட்டுமே வழங்கப்பட்டுள்ளன.

அரசாங்கம் வங்கிகளைக் கட்டுப்படுத்தாது. இது வங்கிகளின் நிலைப்பாடு, மற்றும் பி.என்.எம் இந்த முயற்சியை ஒருங்கிணைத்துள்ளது என்று தெங்கு ஜாஃப்ருல் அனைவருக்கும் ஒரு தடை விதிக்கக் கூடாது என்ற முடிவைப் பற்றி கேட்டபோது, ​​தடையை அமல்படுத்துவதில் சிக்கல்கள் இருந்தால் அரசாங்கம் உதவும் என்றும் கூறினார். சமீபத்திய சுற்று தடைக்காலத்தின் கீழ், பாதிக்கப்பட்ட அனைவருமே – பி 40 இல் உள்ளவர்கள், வேலை இழந்தவர்கள் மற்றும் தகுதியான SME க்கள் – அவர்கள் விண்ணப்பிக்கும்போது தானியங்கி ஒப்புதல்களைப் பெறுவார்கள் என்று தெங்கு ஜஃப்ருல் கூறினார்.

பொருளாதாரம், மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி (மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி) மற்றும் பற்றாக்குறை ஆகியவற்றின் பூட்டுதலின் தாக்கம் மற்றும் செலவு குறித்து, தெங்கு ஜஃப்ருல் ஒரு மதிப்பீட்டை வழங்க இன்னும் விரைவாக இருப்பதாகக் கூறினார். நாங்கள் இன்னும் தாக்கத்தை கணக்கிட்டு வருகிறோம என்று அவர் கூறினார். பொருளாதார புள்ளிவிவரங்களை திருத்துவதற்கான தேவை இருக்கும்.

மக்கள் மற்றும் வணிகங்களுக்கு உதவ அரசாங்கம் தொடர்ந்து செலவிடும் என்றும் அவர் கூறினார். இந்த செலவினங்களுக்கான நிதி, செலவினங்களின் சேமிப்பு, சட்டரீதியான அமைப்புகள் மற்றும் அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களிலிருந்து பெறப்பட்ட ஈவுத்தொகை மற்றும் வருவாய் ஆகியவற்றிலிருந்து வருவாயை அதிகரிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கத்திற்கு மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 60% வரம்பு உள்ளது, மேலும் கடன் வாங்க வேண்டிய அவசியம் இருந்தால், அது இருக்கும் என்றார்.தற்போது, ​​அரசாங்கத்தின் கடன்  மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி விகிதம் 58.5% ஆக உள்ளது. எங்கள் நிதி நிலைமை சவாலானது. ஆனால் எங்கள் கடன்களை அதிகரிப்பதன் மூலம் எங்களுக்கு நிதியுதவி செய்ய போதுமானது.

முன்னதாக, RM40 பில்லியன் பெமர்காசா பிளஸ் தொகுப்பு குறித்த தனது மாநாட்டில், தெங்கு ஜஃப்ருல், உதவித் தொகுப்புகள் மற்றும் பட்ஜெட் நடவடிக்கைகள் உள்ளிட்ட முந்தைய முயற்சிகள் இன்னும் செயல்படுத்தப்படாமல் உள்ளன என்ற சூழலில் தொகுப்பைப் பார்க்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here