நகர்புறத்தில் 3இல் 1 இளைஞருக்கு எச்.ஐ.வி. நோய் இருக்கிறது என்கிறார் டாக்டர் ராஜா இஸ்கந்தர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: நகர்ப்புற மலேசியாவில் ஆண்களுடன் (எம்.எஸ்.எம்)   who have sex with men (MSM) உடலுறவு கொள்ளும் இளைஞர்களிடையே  டிஜிட்டல்மயமாக்கல் மற்றும் மருந்துகளின் பயன்பாடு அதிக எண்ணிக்கையிலான எச்.ஐ.வி நோயாளிகள் உருவாக முக்கிய காரணிகளில் ஒன்றாகும்.

2010 முதல் 2019 வரை பெரும்பாலான நாடுகளில் புதிய எச்.ஐ.வி தொற்றுகள் குறைந்துள்ள நிலையில், மலேசியா 4% அதிகரிப்பு, பாகிஸ்தான் (57%) மற்றும் பிலிப்பைன்ஸ் (203%) ஆகியவற்றுடன் பதிவாகியுள்ளது.

யுனிவர்சிட்டி மலாயா மருத்துவ மையத்தின் (யுஎம்எம்சி) டாக்டர் ராஜா இஸ்கந்தர் கூறுகையில், கோலாலம்பூர் போன்ற நகரங்களில் வைரஸ் பரவுதலின் பெரும்பகுதி குவிந்துள்ளது, அங்கு மூன்றில் ஒரு இளைஞர் என எச்.ஐ.வி.தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

தென்கிழக்கு ஆசியாவில் எச்.ஐ.வி மற்றும் எய்ட்ஸ் தொற்றுநோயைப் பற்றிய ஒரு வெபினாரில், “இது பெரும்பாலும் டிஜிட்டல்மயமாக்கல், சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் டேட்டிங் பயன்பாடுகள் மூலம் இணைப்பை அதிகரிக்கிறது” என்று அவர் கூறினார்.

இஸ்கந்தரின் கூற்றுப்படி, ஆசிய பசிபிக் வட்டாரத்தில் உள்ள இளைய மக்களிடையே எச்.ஐ.வி தொற்றுநோயை பாலியல் நோக்கத்திற்காக மருந்துகள் பயன்படுத்துவதும் சாத்தியமாகும். ஆசிய பசிபிக் நாடுகளைச் சேர்ந்த எம்.எஸ்.எம்மில் 5% முதல் 15% வரை கடந்த ஆறு மாதங்களில் மட்டும் பாலியல் செயல்களில் ஈடுபடுவதற்கு முன்பு மருந்துகள், குறிப்பாக crystal meth  என்று கூறப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

சிகிச்சையை விட, எச்.ஐ.வி தடுப்புக்கு கவனம் செலுத்துவதற்கு இப்பகுதி அதிக நிதி ஒதுக்க வேண்டும் என்று இஸ்கந்தர் கூறினார்.தற்பொழுது மிகப்பெரிய எச்.ஐ.வி தலையீடு உள்ளது. எச்.ஐ.வி தடுப்பு மற்றும் சிகிச்சையை விரிவுபடுத்துவதற்கு அதிகமான சமூக அடிப்படையிலான சேவை விநியோக மாதிரிகளை பின்பற்றவும் சமாளிக்கவும் தேவை உள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here