மற்றொரு சிறைச்சாலை கைதி மரணம் : இந்த முறை குளுவாங் சிறையில்

ஜோகூரில் உள்ள குளுவாங் சிறைச்சாலையில் கடந்த வாரம் இறந்த 44 வயதான ஒருவரின் குடும்பம், அவரது மரணத்திற்கான காரணம் குறித்து விளக்கம் கோருகிறது. முகமது அலி ஓத்மான் இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 3 ஆம் தேதி போதைப்பொருள் வைத்திருந்ததற்காக மற்றும் சிறையில் அடைக்கப்பட்டார். அப்போது அவர் நலமுடன் இருப்பதாக அவரது குடும்பத்தினர் தெரிவித்தனர்.

இன்று காலை செய்தியாளர்களுடனான பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது அவரது சகோதரி சிட்டி ஹலீஜா ரோஸ்லேண்ட், இந்த விவகாரம் குறித்து ஏற்கெனவே போலீசில் புகார் அளித்திருப்பதாக கூறினார். குடும்ப வழக்கறிஞர் எம் விஸ்வநாதன் விசாரணைக்காக கோரி அட்டர்னி-ஜெனரல் சேம்பருக்கு ஒரு கடிதத்தை சமர்ப்பிப்பதாக கூறினார்.

ஜூலை 29 அன்று அவர் இறக்கும் வரை அலியின் உடல்நிலை மோசமடைந்துவிட்டதாக சித்தி கூறினார். சிறை அதிகாரிகள் அவர் வகை 4 கோவிட் -19 காரணமாக இறந்ததாகக் கூறினர். இருப்பினும், அவர் உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருப்பதாக குடும்பத்தினருக்கு தெரிவிக்கவில்லை என்று சித்தி கூறினார்.

அலியின் மனைவியை மே மாதத்தின் நடுவில் அழைத்தபோது அவருக்கு சிரங்கு (“kudis api”) இருப்பதாக முன்னதாகத் தெரிவித்ததாக சித்தி கூறினார். தனது பிரச்சனைக்கு சிகிச்சை அளிக்க ஒரு வாரம் கழித்து தான் சிறை கிளினிக்கில் சிகிச்சை பெற முடிந்தது என்று அலி தனது மனைவியிடம் கூறினார்.

அலியின் மனைவி சிறை அதிகாரிகளைத் தொடர்புகொண்டபோது, ​​தனது கணவருக்கு அறுவை சிகிச்சை செய்வதற்கான ஒப்புதல் படிவத்தில் கையெழுத்திட குளுவாங் மருத்துவமனைக்குச் செல்லும்படி சொன்னதாக சித்தி கூறினார். “அலிக்கு என்ன நோய் அல்லது வேறு எந்த விவரமும் இல்லை என்று அவர்கள் அவளிடம் சொல்லவில்லை” என்று சித்தி கூறினார்.

பின்னர், சிறைச்சாலை அதிகாரிகள் மனைவியை மீண்டும் அழைத்து, ஏற்கனவே அறுவை சிகிச்சை மேற்கொள்ளப்பட்டிருப்பதாகத் தெரிவித்தனர். சித்தி மருத்துவமனைக்கு அழைத்தபோது, ​​அவளுடைய சகோதரனுக்கு வயிற்றுப் பகுதி மற்றும் குடல் பகுதிகளில் அறுவை சிகிச்சை செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்பட்டது.

அவர்களின் பதிலால் நாங்கள் திருப்தி அடையவில்லை. நான் ஜூன் 17 அன்று சிறைக்கு அழைத்தேன். அவர் சிகிச்சை பெற்று நலமாக இருப்பதாக அவர்கள் என்னிடம் சொன்னார்கள்.

இருப்பினும், சித்தி தனது சகோதரர் ஜூலை 8 அன்று தனது மனைவியை மீண்டும் அழைத்ததாகக் கூறினார். அவர் மிகவும் வேதனையுடனும் நடக்க முடியாமலும் இருப்பதாக புகார் செய்தார். அவர் தனது மனைவியிடம் பேசிய கடைசி வார்த்தை அதுதான்.

வழக்கறிஞர் விஸ்வநாதன் கோவிட் -19 தொற்றுக்கு முன்பே இவை அனைத்தும் நடந்து விட்டது  என்று கூறினார். அவர் மேலும் கூறியதாவது, நேற்று இரவு 11 மணிக்கு சித்தியை போலிஸ் அழைத்தது. இன்று மதியம் 1 மணிக்கு போலீஸை சந்திக்கும்படி கேட்டுக்கொண்டார்.

அவரது வழக்கறிஞரை அழைத்து வர தேவையில்லை என்று போலீசார் சொல்வது ஏற்புடையதல்ல,” என்று அவர் கூறினார். விஸ்வநாதன், பிரிவு 112 இன் கீழ் அறிக்கைகளை பதிவு செய்யும் போது எவருக்கும் ஒரு வழக்கறிஞரை அழைத்து வர உரிமை உண்டு என்று வலியுறுத்தினார். அனைத்து கைதிகளுக்கும், கைதிகளுக்கும் கோவிட் -19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போடப்படுவதை உறுதி செய்யுமாறும் அவர் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here