நிரந்தர பணியிடங்களை மறுத்த ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு இரண்டாவது வாய்ப்பு வழங்கப்படாது: சுகாதார அமைச்சகம் தகவல்

நிரந்தர பணியிடங்களை நிராகரித்த ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு இரண்டாவது வாய்ப்பு வழங்கப்படாது என்று சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

அரசாங்கத்தின் புதிய நியமனத் திட்டத்தின் கீழ் இந்த மாதம் 300 தகுதியான ஒப்பந்த மருத்துவ அலுவலர்களுக்கு நிரந்தரப் பணியிடங்கள் வழங்கப்படுவதாகவும், சபா மற்றும் சரவாக் மருத்துவமனைகளுக்கு இடையே வேலை வாய்ப்புகள் பிரிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

இருப்பினும், நிரந்தரப் பணியிடங்களை வழங்கிய மொத்த 300 மருத்துவ அதிகாரிகளில், 200 பேர் மட்டுமே சலுகைகளை ஏற்க ஒப்புக் கொண்டனர். மீதமுள்ள 100 மருத்துவ அதிகாரிகள் பணிக்கு வரவில்லை. ஏனெனில் அவர்கள் சலுகையை நிராகரித்தனர் (85) அல்லது மற்ற வேலை வாய்ப்புகள் காரணமாக (15) ராஜினாமா செய்தனர்.

இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில், நிரந்தர பணியிடங்களை நிராகரித்த மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கு மீண்டும் அதே சலுகை வழங்கப்படாது. இது நிரந்தர அடிப்படையில் நியமிக்கப்படும் (இன்னும்) காத்திருக்கும் பிற மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கு ஒரு வாய்ப்பை வழங்கும் பொருட்டு.

#HartalDoktorKontrak இயக்கத்தின் ஒரு பகுதியாக அவர்கள் அனைவருக்கும் நிரந்தரப் பணிகளை வழங்க அரசுக்கு அழைப்பு விடுத்த பல ஒப்பந்த டாக்டர்களின் கோரிக்கைகளை கருத்தில் கொண்டு இந்த விவகாரத்தை தீவிரமாக எடுத்துக் கொண்டதாக அமைச்சு கூறியது.

100 காலியிடங்கள் தகுதியான மருத்துவ அதிகாரிகளால் உடனடியாக நிரப்பப்படும் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

#HartalDoktorKontrak இயக்கம் ஜூலை 26 அன்று ஒப்பந்த முறையை எதிர்த்து ஆயிரக்கணக்கான ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகள் வேலையை விட்டு வெளியேறினர். அவர்கள் நியாயமற்றதாக கருதினர்.

அனைத்து ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கான நிரந்தர பணியிடங்களுக்கான சலுகைகளைத் தவிர, அவர்கள் தெளிவான சிறப்புப் பாதைகள் மற்றும் அவர்களின் நிரந்தர சகாக்களைப் போன்ற நன்மைகளுக்காகவும் அழைப்பு விடுத்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here