சபா குடியேற்றக் கிடங்கில் நடந்த கலவரத்தில் 21 கைதிகளை போலீசார் கைது செய்தனர்

தற்காலிக தடுப்பு மையத்தில் நேற்று நடந்த கலவரத்தில் ஈடுபட்டதற்காக இங்குள்ள குடிவரவு கிடங்கில் இருந்து 7 பெண்கள் உட்பட 21 கைதிகளை போலீசார் கைது செய்தனர். 19 வயது முதல் 51 வயது வரையிலான கைதிகள் இந்த சம்பவம் குறித்து விசாரணைக்காக அழைத்து வரப்பட்டதாக நகர போலீஸ் தலைவர் முகமட் ஜைதி அப்துல்லா கூறினார்.

நேற்று காலை 6.30 சம்பவம் குறித்து அறிக்கை கிடைத்த பிறகு, களத்தில் உள்ள அனைத்து போலீஸ்காரர்களையும், நகர காவல் படையில் உள்ள பல்வேறு துறைகளைச் சேர்ந்த பணியாளர்களையும் டிப்போவுக்கு அனுப்பியதாக அவர் கூறினார். லைட் ஸ்டிரைக் ஃபோர்ஸ் (LSF), போலீஸ் கலகப் பிரிவு (Poru), பொது நடவடிக்கை படை மற்றும் போலீஸ் ஏர் விங் ட்ரோன் பிரிவு முன்னெச்சரிக்கையாக அந்த இடத்திற்கு வரவழைக்கப்பட்டது என்று இன்று தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

டிப்போவில் உள்ள குடிவரவு பணியாளர்களுக்கு நிலைமையைக் கட்டுக்குள் வைத்திருக்க உதவுவதே இந்த ஏற்பாடாகும். அதன்பிறகு, அனைத்து கைதிகளும் போலீசாருடன் ஒத்துழைத்து, காலை 7.40 மணியளவில் தங்கள் அறைக்குத் திரும்பினர் என்று ஜைதி கூறினார்.

கிட்டத்தட்ட 400 கைதிகள் கலவரத்தில் ஈடுபட்டதாக நேற்று தகவல் வெளியானது, இது நாடு கடத்தப்படுவதில் தாமதம் காரணமாக இருந்தது. கைதிகள், பிலிப்பினோக்கள் என்று நம்பப்படுகிறார்கள், அவர்களின் கலங்களில் இருந்து தப்பித்தனர் ஆனால் வேலி அமைக்கப்பட்ட டிப்போவை விட்டு வெளியேற முடியவில்லை.

சபா குடிவரவு துணை இயக்குநர் (செயல்பாடுகள்) மஸ்ரி அதுல், ஆரம்பக் கட்ட விசாரணையில், பெண் கைதிகள் வசிக்கும் தொகுதியிலிருந்து கலவரம் தொடங்கியதாகக் கூறினார். அவர்களின் அழுகையை அடுத்து பக்கத்து தொகுதியில் உள்ள ஆண் கைதிகள் கேட்டனர். இதனால் கலவரம் ஏற்பட்டது.

ஜைதியும் மஸ்ரியும் நிலைமையை கட்டுப்படுத்த கைதிகளிடம் சுமார் ஒரு மணி நேரம் பேசினார்கள். கலவரத்திற்காக குற்றவியல் சட்டம் பிரிவு 147 ன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுவதாக ஜைதி கூறினார். நாடு கடத்தும் பயிற்சி தாமதமானது பிலிப்பைன்ஸ் தூதரகத்தின் வேண்டுகோளின் காரணமாக இருந்தது, இது கோவிட் -19 வெடிக்கும் அபாயம் குறித்து கவலை தெரிவித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here