பிரபலங்களின் புகைப்படத்தை பயன்படுத்தி வெளிவரும் சுகாதாரப் பொருட்களின் மோசடிகளில் விழ வேண்டாம் என்று பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தல்

சமூக ஊடகங்களில் பிரபலங்களின் புகைப்படத்தை பயன்படுத்தி   சுகாதாரப் பொருட்களை விற்க முயற்சிப்பவர்களிடம்  பொது மக்கள் எச்சரிக்கையாக இருக்குமாறு  கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டுள்ளனர். MCA பொதுச் சேவைகள் மற்றும் புகார்கள் துறை கூறுகையில், மலேசிய கண் மருத்துவக் கழகத்தின் (MSO) உறுப்பினர்களைக் கொண்ட படங்கள் கிளுகோமா மற்றும் கண்புரை போன்ற கண் நோய்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் பொருட்களின் விற்பனையை ஊக்குவிக்கப் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

இன்னும் ஆபத்தானது என்னவென்றால், இந்த தயாரிப்புகளை வாங்கும் நபர்கள் தங்கள் பரிந்துரைக்கப்பட்ட மருந்துகளை உட்கொள்வதை நிறுத்தி, அவர்களின் நிலை மோசமடைகிறது” என்று அதன் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ மைக்கேல் சோங் வியாழக்கிழமை (செப்டம்பர் 23) செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார். மோசடி செய்பவர்கள் சீனாவில் இருப்பதாகவும், மலேசியாவில் கூட்டாளிகள் இருப்பதாகவும் நம்புவதாக அவர் கூறினார்.

மேலும் செய்தியாளர் சந்திப்பில் எம்எஸ்ஓ தலைவர் டாக்டர் எஸ்.மனோகரன், துணைத் தலைவர் டாக்டர் முய்ஸ் மஹ்யுதீன், குழு உறுப்பினர் டாக்டர் வோங் ஹான் செங் மற்றும் பாரம்பரிய சீன மருத்துவ பயிற்சியாளர் சியா கோக் கே ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

இந்த நோக்கத்திற்காக சமூகத்தின் உத்தியோகபூர்வ படங்களை தவறாகப் பயன்படுத்திய பொறுப்பற்ற கட்சிகளின் நடவடிக்கைகளை டாக்டர் மனோகரன் கடுமையாக கண்டனம் செய்தார். இதுபோன்ற படங்களால் ஏமாற வேண்டாம் என்று நாங்கள் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறோம். அவை எங்களால் அங்கீகரிக்கப்படவில்லை. அத்தகைய தயாரிப்புகளில் உள்ள சுகாதார கோரிக்கைகளும் கடினமானவை. தவறாக வழிநடத்தும் மற்றும் ஆதாரங்கள் இல்லாமல் உள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

டாக்டர் மியூஸ் மேலும் கூறுகையில், கடந்த ஆண்டு எம்எஸ்ஓ சார்பாக மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷனுக்கு (எம்சிஎம்சி) புகார் அளிக்கப்பட்டது. இதுபோன்ற தயாரிப்புகளை ஊக்குவிக்க எங்கள் படங்கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன என்று எங்களுக்குத் தெரிந்த எங்கள் அறிமுகமானவர்களிடமிருந்து இதைப் பற்றி நாங்கள் கற்றுக்கொண்டோம்.

இந்த பொருட்கள் அறியப்படாத நிறுவனங்களால் ஆனவை என்பதால் அவற்றை வாங்குவதை எதிர்த்து நாங்கள் கடுமையாக அறிவுறுத்துகிறோம், அதனால் தீங்கு விளைவிக்கும் என்று அவர் கூறினார். இந்த அறிக்கைகள் இருந்தபோதிலும், இதுபோன்ற விளம்பரங்கள் சமூக ஊடகங்களில் தொடர்ந்து வெளிவருகின்றன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதுபோன்ற விளம்பரங்களின் வெளிச்சத்தில், பொதுமக்கள் அவற்றை சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளிடம் தெரிவிக்க வேண்டும் மற்றும் மோசடி செய்யப்படுவதைத் தவிர்க்க தங்கள் அன்புக்குரியவர்களை எச்சரிக்க வேண்டும் என்று சோங் கூறினார். முன்பு, டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா, டத்தோஸ்ரீ லியோவ் தியோங் லாய், டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் சுவா சோய் லெக் மற்றும் சோங் உள்ளிட்ட பொது நபர்களின் படங்கள் சமூக ஊடகங்களில் சுகாதார தயாரிப்புகளை ஊக்குவிக்க தவறாகப் பயன்படுத்தப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here