சர்க்கரை நோயாளிகள் அன்னாசி பழம் சாப்பிடலாமா? அது பாதுகாப்பானதா?

நமது அன்றாட உணவில் பழங்கள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. அவை நீரிழிவு முதல் இதய நோய்கள் மற்றும் புற்றுநோய் முதல் தோல் பிரச்சினைகள் வரை பல நோய்களைத் தடுக்க உதவும் பல பயோஆக்டிவ் சேர்மங்களால் நிரம்பியுள்ளன.

இருப்பினும், நீரிழிவு என்று வரும்போது, அனைத்து பழங்களும் ஆரோக்கியமாக கருதப்படுவதில்லை. ஏனெனில் சில பழங்கள் குளுக்கோஸ் அளவைக் குறைப்பதற்கு பதிலாக அதிகரிக்கலாம் மற்றும் நீரிழிவு தொடர்பான சிக்கல்களை ஏற்படுத்தும். ஆனால், சில பழங்கள் உங்கள சர்க்கரை அளவை கட்டுக்குள் கொண்டுவர உதவும்.

அத்தகைய ஆரோக்கியமான பழங்களில் ஒன்று அன்னாசி. அன்னாசி மற்றும் நீரிழிவு நோய்க்கு இடையேயான தொடர்பு பற்றி பல விவாதங்கள் நடந்து வருகின்றன. நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு இந்த பழம் பல வழிகளில் நன்மை பயக்கும் என்று சிலர் கூறுகிறார்கள். மற்றவர்கள் அதை நீரிழிவு உணவில் சேர்க்கக்கூடாது என்று கருதுகின்றனர். இந்த கட்டுரையில், சர்க்கரை நோய் அன்னாசி பழம் இரண்டிற்கும் இடையே உள்ள தொடர்பைப் பற்றி காணலாம்.

அன்னாசிப்பழத்தில் உள்ள சத்துக்கள் அன்னாசிப்பழத்தில் ஒரு முக்கிய நொதி ப்ரோமெலைன் உள்ளது. இது நம் உடலில் பல செயல்பாடுகளைக் கொண்டுள்ளது. ப்ரோமெலின் பொதுவாக பல்வேறு தியோல் எண்டோபெப்டிடேஸ்கள் மற்றும் குளுக்கோசிடேஸ், செல்லுலஸ், பியோக்ஸிடேஸ், பாஸ்பேடேஸ், எஸ்கரேஸ் மற்றும் பல புரோட்டீஸ் தடுப்பான்கள், புரோட்டீஸை பிணைக்கும் மற்றும் எச்.ஐ.வி போன்ற நோய்களின் இனப்பெருக்கத்தை தடுக்கும். யுஎஸ்டிஏ படி, 100 கிராம் அன்னாசிப்பழத்தில் 86 கிராம் தண்ணீர் மற்றும் 209 கேஜே ஆற்றல் உள்ளது. இது மேலும் கொண்டுள்ளது.

1.4 கிராம் ஃபைபர் கால்சியம் 13 மி.கி வைட்டமின் சி 47.8 மி.கி 0.54 கிராம் புரதம் 0.29 மிகி இரும்பு 109 மிகி பொட்டாசியம் 12 மில்லிகிராம் மெக்னீசியம் 8 மி.கி பாஸ்பரஸ் சோடியம் 1 மி.கி 0.9 மி.கி மாங்கனீசு செலினியம் 0.1 எம்.சி.ஜி 18 எம்.சி.ஜி ஃபோலேட் 5.5 மிகி கோலின் துத்தநாகம், தாமிரம், வைட்டமின் பி 1, வைட்டமின் பி 2, வைட்டமின் பி 3, வைட்டமின் ஏ, வைட்டமின் ஈ மற்றும் பீட்டா கரோட்டின் போன்ற சத்துக்கள்.

அன்னாசிப்பழத்தில் வைட்டமின் சி நிறைந்துள்ளது. அதன் உள்ளடக்கம் பெரும்பாலும், சாகுபடி மற்றும் அது வளர்க்கப்படும் சுற்றுச்சூழல் நிலைமைகளைப் பொறுத்து மாறுபடும். வைட்டமின் சி உடலில் நீரிழிவு எதிர்ப்பு விளைவு உட்பட பல பாத்திரங்களைக் கொண்டுள்ளது. இந்த முக்கிய ஊட்டச்சத்து ஒரு சிறந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும்.

இது பிளாஸ்மா குளுக்கோஸ் அளவைக் குறைக்க உதவுகிறது மற்றும் இன்சுலின் உற்பத்தி செய்யும் பீட்டா செல்களின் ஆரோக்கியத்தை தீங்கு விளைவிக்கும் ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களிலிருந்து பாதுகாக்கிறது. இது நீரிழிவு மேலாண்மைக்கு உதவுகிறது. அன்னாசிப்பழத்தில் ப்ரோமெலைன் உள்ளது, இது நீரிழிவு எதிர்ப்பு மற்றும் குளுக்கோஸைக் குறைக்கும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது.

அன்னாசிப்பழத்தில் 100 கிராமுக்கு 13 கிராம் கார்போஹைட்ரேட்டுகள் இருப்பதால், நீரிழிவு நோயாளிகள் ஒவ்வொரு உணவிலும் ஒரு தடிமனான அன்னாசிப்பழத்தை உட்கொள்ளலாம்.

ஒரு வேளை உணவில் அன்னாசிப்பழத்தை முழுவதுமாக உட்கொள்வதைத் தவிர்க்கவும், அடுத்த உணவில் சாப்பிட வேண்டாம். ஏனென்றால், அன்னாசிப்பழத்தில் மிதமான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் இருந்தாலும், அவை ஒரே நேரத்தில் முழுமையாக உட்கொள்வது குளுக்கோஸ் அளவை அதிகரிக்கக் கூடும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here