வெள்ளப் பிரச்சினையை எதிர்நோக்கி இருக்கும் மலேசியாவிற்கு உதவ ஆப்பிள் நிறுவனம் முன்வந்துள்ளது

ஆப்பிளின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி (CEO), Tim Cook, தற்போதைய இயற்கை பேரழிவுகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள மலேசியா மற்றும் பிலிப்பைன்ஸுக்கு உதவி செய்ய விருப்பம் தெரிவித்தார்.அவர் தனது ட்விட்டரில் ஒரு ட்வீட் மூலம், இரு நாடுகளின் நீண்டகால தேவைகள், மறுவாழ்வு மற்றும் மறு அபிவிருத்தி உதவிகளுக்கு ஆப்பிள் பங்களிக்கும்.

தற்போது, ​​ஆப்பிள் நிறுவனத்திடமிருந்து எவ்வளவு பங்களிப்புகள் இருக்கும், எந்தெந்த நிறுவனங்களில் அவர்கள் பணியாற்றுவார்கள் என்பது இன்னும் தீர்மானிக்கப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

“ராய் சூறாவளி பிலிப்பைன்ஸ் மற்றும் மலேசியாவில் பெரும் அழிவை ஏற்படுத்தியது மற்றும் பல குடும்பங்கள் பெரும் இழப்பை சந்தித்தன. நீண்ட காலத்திற்கு மீட்பு மற்றும் புனரமைப்பு முயற்சிகளுக்கு ஆப்பிள் பங்களிக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியா மற்றும் பிலிப்பைன்ஸ் ஆகிய நாடுகள் தற்போது கடுமையான வானிலை பேரிடர்களை எதிர்கொள்கின்றன. இதில் கடந்த வார இறுதியில் எட்டு மாநிலங்களை தாக்கிய வெள்ளத்தால் 27 பேர் இறந்துள்ளனர் மற்றும் பல்லாயிரக்கணக்கான மக்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு பல வகையான உதவிகளை அறிவித்தார். இதில் சேதமடைந்த வீடுகள் மற்றும் உள்கட்டமைப்புகளை சீரமைக்க RM100 மில்லியன் ஒதுக்கீடு மற்றும் ஒவ்வொரு குடும்பத் தலைவருக்கும் RM1,000 Wang Ihsan உதவி வழங்குவது உட்பட.

பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு முதலீட்டு நிறுவனங்கள் (GLICs) மற்றும் அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களுடன் (GLCs) இணைந்து பல்வேறு கோணங்களில் உதவி வழங்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here