பெண் கார் விற்பனையாளர் மக்காவ் ஊழலில் 697,000 வெள்ளியை இழந்தார்

ஜோகூரில் உள்ள குளுவாங்கில் உள்ள 74 வயதான கார் விற்பனையாளர், மக்காவ் ஊழலில் தனது வாழ்நாள் சேமிப்பான RM697,000 இழந்தார். ஜோகூர் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (சிசிஐடி) தலைவர் அம்ரன் முகமட் ஜூசின், பாதிக்கப்பட்டவர் உள்நாட்டு வருவாய் வாரிய (எல்எச்டிஎன்) அதிகாரியாகக் காட்டிக் கொண்டு மோசடி செய்துள்ளார்.

விற்பனைப் பெண்ணுக்கு டிசம்பர் 16 அன்று ஒரு தொலைபேசி அழைப்பு வந்தது. அவர் ஒரு நிறுவனத்தைப் பதிவு செய்திருப்பதாகவும், RM55,800 வரி பாக்கி வைத்திருப்பதாகவும் தெரிவித்தார். பின்னர் அவர் புக்கிட் அமானில் இருந்து “டத்தோ சுஹைமி” என்று தன்னை அடையாளப்படுத்திக் கொண்ட ஒருவருடன் இணைக்கப்பட்டார். அவர் தனது தனிப்பட்ட விவரங்களை நிரப்புமாறு அவளுக்கு ஒரு இணைப்பை அனுப்பினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் இணங்கினார் மற்றும் இரண்டு வங்கிக் கணக்குகளின் வங்கி விவரங்களை நிரப்பினார் – ஒன்று தனிப்பட்ட மற்றும் மற்றொரு அவரது உடன்பிறந்த கூட்டு கணக்கு – RM400,000. இரண்டு கணக்குகளுக்கும் மற்றொரு RM312,795.66 ஐ மாற்றுமாறு கூறப்பட்டது.

இரண்டு கணக்குகளிலிருந்தும் RM697,000 வேறொரு கணக்கிற்கு மாற்றப்பட்டதை அவள் பின்னர் உணர்ந்தார். பின்னர் டிசம்பர் 24 அன்று காவல்துறையில் புகார் அளித்தாள். ஊடகங்களில் அடிக்கடி வெளிச்சம் போட்டுக் காட்டினாலும் இதுபோன்ற மோசடிகள் தொடர்ந்து நடக்கின்றன.

திங்களன்று, குவாந்தனைச் சேர்ந்த ஒரு ஆசிரியை ஒரு காப்பீட்டு நிறுவனப் பிரதிநிதியாகக் காட்டிக் கொண்ட ஒரு நபர் RM438,900 மோசடி செய்ததாகக் கூறியது. அவர் பெயரில் RM76,000 மோசடி செய்ததாகக் காவல் துறையினரால் விசாரிக்கப்படுவதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here