சீனப்புத்தாண்டை முன்னிட்டு சிறைக்கைதிகளைச் சந்திக்க அனுமதி

கோலாலம்பூர், ஜனவரி 27 :

சீனப் புத்தாண்டு கொண்டாட்டங்களையொட்டி சிறைக் கைதிகளின் குடும்பத்தினர் பிப்ரவரி 3 முதல் 7 வரை அவர்களைச் சந்திக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று சிறைச்சாலைகள் திணைக்களம் இன்று வெளியிட்டுள்ள ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டுக்கொண்ட பார்வையாளர்களுக்கு நேருக்கு நேர் (இன்டர்காம்) மற்றும் வீடியோ அழைப்பு மூலம் பேச முடியும் என்று தெரிவித்துள்ளது.

“குடும்ப உறுப்பினர்கள் ஒருமுறை மட்டுமே ஒரு கைதியைப் பார்க்க அனுமதிக்கப்படுவார் மற்றும் சிறைச்சாலையில் முன்பதிவு செய்யும் பார்வையாளர்களுக்கு மட்டுமே அனுமதி வழங்கப்படும்.

“சிறைச்சாலைகள் திணைக்களத்தின் இணையதளமான www.prison.gov.my இல் கிடைக்கும் i-Visit அமைப்பின் மூலம், தொலைபேசி மூலமாகவும் அல்லது நிறுவனத்திற்கு மின்னஞ்சல் அல்லது கடிதம் எழுதுவதன் மூலமாகவும் என முன்பதிவு செய்வதற்கு மூன்று முறைகள் உள்ளன” என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் கூறப்பட்டுள்ளது.

முன்பதிவு செய்யப்பட்ட பிறகு சம்பந்தப்பட்ட சிறை, சந்திப்பு தேதி மற்றும் சந்திப்பு அமர்வை நிர்ணயம் செய்யும் என்றும், ஒவ்வொரு அமர்வும் 30 நிமிடங்களுக்கு மட்டுப்படுத்தப்படும், இது சிறையில் உள்ள சூழ்நிலையின் அடிப்படையில் மாறுபடும்.

அறிக்கையின்படி, சிறைச்சாலையால் அடையாளம் காணப்பட்ட குடும்ப உறுப்பினர்களில் இரண்டு பார்வையாளர்கள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர், அதே நேரத்தில் 60 வயதுக்கு மேற்பட்ட பார்வையாளர்கள் நல்ல ஆரோக்கியத்துடன் மற்றும் நோய் அறிகுறிகள் இல்லாமல் இருந்தால் மட்டுமே அனுமதி வழங்கப்படும்.

பார்வையாளர்கள் தங்கள் வருகையின் போது தேசிய மீட்புத் திட்டத்தின் நான்காம் கட்டத்தின் நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளுக்கு இணங்க வேண்டும், அதே நேரத்தில் நான்காம் கட்டத்தை எட்டாத பகுதிகளில் உள்ள சிறைகளில் மெய்நிகர் சந்திப்புகள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படும்.

பொதுமக்கள் இது தொடர்பான மேலதிக தகவலுக்கு சம்பந்தப்பட்ட சிறை அலுவலகங்களைத் தொடர்பு கொள்ளலாம், அவர்களின் தொடர்பு விவரங்கள் www.prison.gov.my.-Bernama என்ற இணையதளத்தில் பெற்றுக்கொள்ள முடியும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here