நாங்கள் பயிற்சியாளர்களே – ஓட்டுநர் உரிமை வழங்குவது ஜேபிஜே அதிகாரிகளே

சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (ஜேபிஜே) போக்குவரத்து விதிமீறல்கள் மற்றும் அவர்களின் முன்னாள் மாணவர்களால் ஏற்படும் சாலை விபத்துக்களுக்காக ஓட்டுநர் பள்ளிகளுக்கு அபராதம் விதிக்கப்படும் என்று கூறியதற்கு டிரைவிங் ஸ்கூல் நடத்துனர்கள் எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளனர்.

டிரைவிங் ஸ்கூல், Safety Driving Centre செயல்பாட்டு இயக்குனர் சி.டி.பாலன் கூறுகையில் மாணவர்களின் இறுதி தேர்வாளர்கள் அதன் அதிகாரிகள் என்பதால் ஜேபிஜேக்கு அவ்வாறு செய்ய உரிமை இல்லை. பல போக்குவரத்து விதிகளை மீறுபவர்கள் அவர்கள் பயிற்சி பெற்ற ஓட்டுநர் நிறுவனங்களின் அனுமதிகளை இடைநிறுத்த அல்லது ரத்து செய்ய திட்டமிட்டுள்ளதாக ஜேபிஜே சமீபத்தில் அறிவித்தது.

ஜேபிஜே டைரக்டர் ஜெனரல் ஜைலானி ஹாஷிம் கூறுகையில், ஓட்டுநர் படித்த ஓட்டுநர் பள்ளியை அடையாளம் காண டிரைவிங் லைசென்ஸ்களில் ஒரு குறியீட்டை துறை இணைக்கும் என்று தெரிவித்திருந்தார். பாடத்திட்டம் மற்றும் துறை வழங்கிய வழிகாட்டுதல்களை கடைபிடிக்கும் ஓட்டுநர் பள்ளிகளுக்கு ஜேபிஜே அபராதம் விதிப்பது தவறானது என்று பாலன் கூறினார்.

எஃப்எம்டியிடம் பேசிய அவர், “ஜேபிஜே ஓட்டுநர் பள்ளிகளின் பாடத்திட்டத்தைப் பின்பற்றும்போது எப்படி அபராதம் விதிக்க முடியும்? உண்மையில், ஒரு ஓட்டுநரின் திறமை மற்றும் அனைத்து சாலை விதிமுறைகளையும் கடைப்பிடிப்பதை மதிப்பிடுவதற்கான இறுதித் தேர்வுக்கான தேர்வாளர்கள் ஜேபிஜே அதிகாரிகளே என்றார்.

அதிக எண்ணிக்கையிலான சாலை விபத்துகள் மற்றும் குற்றங்களுக்கு ஓட்டுநர் பள்ளிகளைக் குறை கூறுவதற்குப் பதிலாக ஜேபிஜே மற்றும் பிற தொடர்புடைய அதிகாரிகள் அமலாக்கத்தை மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். அமலாக்கம் மிகவும் தளர்வானது மற்றும் சாலை குற்றவாளிகள் எந்த தண்டனையும் இல்லாமல் எளிதாக தப்பிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார். “அதிகாரிகள் சட்டத்தை அமல்படுத்துவதில் கடுமையான மற்றும் மிகவும் நிலையானதாக இருக்க வேண்டும்.

ஜனவரி மற்றும் செப்டம்பர் 2021 க்கு இடையில் 255,532 சாலை விபத்துக்கள் மற்றும் 3,302 சாலை இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. இரண்டு வருட தகுதிகாண் உரிமக் காலத்திற்குப் பிறகு அனைத்து ஓட்டுநர்களுக்கும் கட்டாய தற்காப்பு ஓட்டுநர் பயிற்சியை அறிமுகப்படுத்துவதன் மூலம் அதிக எண்ணிக்கையிலான சாலை விபத்துக்கள் மற்றும் குற்றங்களை ஜேபிஜே நிவர்த்தி செய்ய வேண்டும் என்று பாலன் கூறினார்.

ஓட்டுநர்கள் தற்காப்பு ஓட்டுநர் பாடத்திற்குத் திரும்பிச் செல்ல வேண்டியிருந்தால், அவர்கள் சாலை விதிமுறைகள் குறித்த தங்கள் அறிவைப் புதுப்பித்து, தங்கள் வாகனங்களைக் கையாள்வதில் அதிக நம்பிக்கையுடன் வெளியேறலாம் மற்றும் சாலை பாதுகாப்பு பற்றிய அறிவைப் பெறலாம் என்று அவர் கூறினார்.

யுனிவர்சிட்டி புத்ரா மலேசியாவின் சாலைப் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி மையத்தின் தலைவரான லா டீக் ஹுவா, JPJ ஓட்டுநர் பள்ளிகளுக்கு அபராதம் விதிப்பது நியாயமற்றது என்பதனை ஒப்புக்கொண்டார்.

இப்பிரச்னைக்கு தீர்வு காண தற்போதுள்ள நடவடிக்கைகள் சிறப்பாக செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றார். போக்குவரத்து குற்றங்களுக்கான Demerit Points System for Traffic Offences (Kejara) பற்றி நாம் சிந்திக்க வேண்டும். இது இன்னும் உள்ளது. ஆனால் அது பயனற்றதாகத் தெரிகிறது என்று அவர் கூறினார். கருவிகள் உள்ளன. அவற்றை ஏன் மேம்படுத்தி, பொதுமக்களின் பார்வைக்கு வைக்கக் கூடாது? என்று அவர் கேள்வி எழுப்பினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here