ஏப்.1ஆம் தேதி முதல் நாட்டிற்குள் வரும் பயணிகள் உடனடி கோவிட் சோதனை செய்ய வேண்டியதில்லை

ஏப்ரல் 1 முதல் நாட்டிற்குள் நுழையும் உள்ளூர் பயணிகள் அல்லது வெளிநாட்டினர், இனி நாட்டின் நுழைவாயிலில் உடனடியாக கோவிட்-19 ஸ்கிரீனிங் சோதனை செய்ய வேண்டியதில்லை.

சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் அறிவித்த பயணிகளுக்கான பொது நெறிமுறையில் கோடிட்டுக் காட்டப்பட்டுள்ள பல புதிய கொள்கைகளில் இதுவும் ஒன்றாகும். இது ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி நாடு உள்ளூர் நிலைக்கு மாறுவதற்கான ஒரு கட்டத்தில் நுழைந்தபோது நடைமுறைக்கு வந்தது.

உள்ளூர் பயணிகள் அல்லது வெளிநாட்டினர் இன்னும் COVID-19 ஸ்கிரீனிங் சோதனைக்கு உட்படுத்த வேண்டும், ஆனால் நாட்டிற்குள் நுழைந்த பிறகு அவ்வாறு செய்ய அவர்களுக்கு 24 மணிநேரம் வழங்கப்பட்டது என்று கைரி கூறினார்.

பயணிகள் 24 மணி நேரத்திற்குள் சர்வதேச நுழைவாயிலில் உள்ள தனியார் சுகாதார நிலையத்தில் அல்லது சர்வதேச நுழைவாயிலுக்கு வெளியே தொழில்முறை RTK-ஆன்டிடென்ட் (ஏஜி) சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். பொதுவாக விமான நிலையத்தில், இனி COVID-19 ஸ்கிரீனிங் டெஸ்ட் செய்ய வேண்டிய அவசியமில்லை. MOH சோதனை கவுன்டர்கள் ஏப்ரல் 1 ஆம் தேதி மூடப்படும்.

இருப்பினும், கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் (KLIA) இன்னும் தனியார் கிளினிக்குகள் உள்ளன. பயணிகள் அங்கு பரிசோதனை செய்யலாம் அல்லது மலேசியாவில் உள்ள எந்த கிளினிக்கிலும் அவர்கள் வந்த 24 மணி நேரத்திற்குள் அதைச் செய்யலாம். சோதனை ஆபரேட்டர் RTK-Ag சோதனையின் முடிவுகளை MySejahtera பயன்பாட்டில் புகாரளிப்பர் என்று அவர் இன்று நாடாளுமன்றத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here