அம்னோ தலைவரை மாற்ற வேண்டும் என்கிறார் பிகேஆர் தலைவர்

‍தேசிய அரசியலில் பெரிக்காத்தான் நேஷனலிடம் தொடர் தோல்வியடையாமல் இருக்க என்றும் அம்னோ நம்பினால் அதன் தலைவரை மாற்ற வேண்டும் என்று பிகேஆர் தலைவர் ஒருவர் கூறுகிறார்.

அம்னோ பல தசாப்தங்களாக மலாய் மேலாதிக்கத்தை நிலைநாட்டி வருகிறது, ஆனால் இப்போது PN தான் அந்த சண்டையை தொடர்கிறது. அதனால்தான் மலாய் மேலாதிக்கத்தின் உணர்வை இன்னும் நம்பும் மலாய் வாக்காளர்கள் PN பக்கம் சாய்ந்து கொண்டிருக்கிறார்கள் என்று பெயர் வெளியிடாத பிகேஆர் தலைவர் கூறினார். இருப்பினும், அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி பதவி விலகினால், ஒற்றுமை அரசாங்கம் இக்கட்டான சூழ்நிலையில் தள்ளப்படும்.

புதிய தலைவர் (பிரதமர்) அன்வார் இப்ராஹிமின் அபிலாஷைகளுடன் இணைந்திருப்பார் என்பதில் நாம் எவ்வளவு உறுதியாக இருக்க முடியும்?” பாரிசான் நேஷனல் தலைவரான ஜாஹிட், பக்காத்தான் ஹராப்பான், பிஎன் மற்றும் கிழக்கு மலேசியக் கட்சிகளால் உருவாக்கப்பட்ட கூட்டணியான அன்வாரின் ஐக்கிய அரசாங்கத்தில் துணைப் பிரதமராக உள்ளார்.

மேலும் ஆதரவாளர்கள் PN க்கு நழுவுவதைத் தவிர்ப்பதற்கு மலாய் சமூகம் தங்கள் தலைவர்களிடமிருந்து என்ன விரும்புகிறது என்பதை அம்னோ கண்டுபிடிக்க வேண்டும் என்று பிகேஆர் உள்விவகாரம் கூறினார்.

அதிருப்தியடைந்த அம்னோ ஆதரவாளர்களை வெல்ல, ஜாஹிட் பதவி விலக வேண்டும் என்றும் டிஏபி உறுப்பினர் கூறினார். அம்னோ இனி மலாய் உரிமைகளை ஊக்குவிப்பதற்காக அறியப்படவில்லை என்றும் அதற்கு பதிலாக “அதன் தலைவரை பாதுகாக்கும் கட்சியாக” மட்டுமே பார்க்கப்படுகிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் அரசாங்கத்தைக் கைப்பற்றுவதற்கு PN பெரும் உந்துதலை மேற்கொண்டு வருவதாக சனிக்கிழமை நடைபெற்ற மாநிலத் தேர்தல்கள் காட்டுகின்றன என்றார். பொருட்களின் விலை, வேலைகள் மற்றும் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மை போன்ற பிரச்சினைகளை PH தொடர்ந்து வழங்கவில்லை என்றால், நாங்கள் பெரிய ஆபத்தில் இருக்கிறோம்.

அதை அடைய, அமைச்சரவையில் சிலர் செல்ல வேண்டும். வேலையைச் செய்யத் தகுதியானவர்கள் தேவை. தேர்தல் முடிவுகள் அன்வாருக்கு எச்சரிக்கை மணியாக இருக்க வேண்டும் என்றார்.

சிலாங்கூர் (சுங்கை ஆயர் தவார் மற்றும் டுசுன் துவா) மற்றும் பினாங்கில் (பெர்த்தாம் மற்றும் சுங்கை ஆச்சே) அம்னோ இரண்டு இடங்களை மட்டுமே வென்றது. சிலாங்கூர் அம்னோ தலைவர் மெகாட் சுல்கர்னைன் ஓமர்டின் கோம்பாக் செத்தியாவில் PN இன் ஹில்மன் இட்மானிடம் வீழ்ந்தார்.

அம்னோ கிளந்தானில் ஒரு இடத்தை மட்டுமே வென்றது (கலாஸில் சியாபுதீன் ஹாஷிம் மூலம்), தெரெங்கானுவில் அதன் அனைத்து வேட்பாளர்களும் தோற்கடிக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here