தடுப்பூசி என்பது மனித உரிமை

கோலாலம்பூர் : தடுப்பூசி என்பது ஒரு மனித உரிமை, அது மதிக்கப்பட வேண்டும், பாதுகாக்கப்பட வேண்டும், பூர்த்தி செய்யப்பட வேண்டும், இதனால் மலிவு, அணுகக்கூடிய மற்றும் சமமான தடுப்பூசிக்கான உலகளாவிய அணுகல் மிக முக்கியமானது என்று டத்தோ ஶ்ரீ  ஹிஷாமுடீன் ஹுசைன் கூறுகிறார்.

கோவிட் -19 ஐ எதிர்கொள்ள மருந்துகள், தடுப்பூசிகள் மற்றும் மருத்துவ உபகரணங்களுக்கான உலகளாவிய அணுகலை ஊக்குவிப்பதற்கும் உறுதி செய்வதற்கும் ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் முயற்சிகளை திறம்பட ஒருங்கிணைப்பதை உறுதி செய்வதற்கும் பின்தொடர்வதற்கும் இந்த நேரத்தில்  அனைத்துலக  ஒத்துழைப்பு மிகவும் முக்கியமானது என்று வெளியுறவு அமைச்சரான அவர் கூறினார்.

அதே மனப்பான்மையில், மலேசியா கோவாக்ஸ் குளோபல் தடுப்பூசி வசதியில் சேர்ந்துள்ளது, மேலும் உலகெங்கிலும் உள்ள நாடுகளுடன் இணைந்து தடுப்பூசிகளை உலகளாவிய பொது நன்மையாக மாற்றுவதை உறுதிசெய்கிறது.

கோவிட் -19 ஐத் தடுப்பதற்கான பாதுகாப்பான மற்றும் பயனுள்ள தடுப்பூசியை உருவாக்க உலகம் ஆவலுடன் காத்திருக்கிறது, மேலும் சில நாடுகளும் தங்களது தேசிய வெளியீட்டுத் திட்டங்களைத் தொடங்கியுள்ளன அல்லது மூன்றாம் கட்ட மருத்துவ சோதனைகளில் பங்கேற்கின்றன.

இவை நேர்மறையான முன்னேற்றங்கள் என்றாலும், உலகளாவிய போட்டி தடுப்பூசிகள் மற்றும் பிற மருத்துவ சிகிச்சையின் விலையை அதிகரிக்கும் அபாயம் உள்ளது. இது உலகளாவிய நோய் எதிர்ப்பு சக்திக்கான எங்கள் முயற்சிகளை பாதிக்கும் என்று அவர் 2020 அனைத்துலக மனித உரிமைகள் தின மெய்நிகர் மன்றத்தில் தனது தொடக்க உரையில் கூறினார்.  வியாழக்கிழமை (டிசம்பர் 10) உலக மனித உரிமைகள் தினத்துடன் இணைந்ததாகும்.

இதற்கிடையில், தொற்றுநோய்களின் பொருளாதார தாக்கங்கள் ஆண்களை விட அதிகமான பெண்களை பாதித்துள்ளன என்பதை மலேசிய அரசாங்கம் அடையாளம் கண்டுள்ளது, எனவே ப்ரிஹாடின் மற்றும் பெஞ்சனா தூண்டுதல் தொகுப்புகளின் கீழ் பாலினம் சார்ந்த கொள்கைகள் செயல்படுத்தப்பட்டுள்ளன, இதில் ஒற்றை தாய்மார்களுக்கு பண உதவி, குழந்தை பராமரிப்பு மானியங்கள் மற்றும் நெகிழ்வான வேலை ஏற்பாடுகள் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது.

தொற்றுநோய்களின் போது பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை வழக்குகள் அதிகரிப்பதை நிவர்த்தி செய்வதிலும் நாங்கள் கவனம் செலுத்துகிறோம், மேலும் ஹெல்ப்லைன்கள், ஆன்லைன், தங்குமிடம் மற்றும் ஆலோசனை சேவைகளை வழங்குவதன் மூலம் பெண்களைப் பாதுகாக்கவும் பாதுகாக்கவும் நடவடிக்கை எடுத்தோம்.

மலேசியாவில் குடியேறியவர்கள், அகதிகள் மற்றும் நிலையற்ற மக்களின் நலன்களும் மறக்கப்படவில்லை, மேலும் குடியேற்ற நிலையைப் பொருட்படுத்தாமல் அனைத்து வெளிநாட்டினருக்கும் வழங்கப்பட்ட கோவிட் -19 தொடர்பான இலவச சுகாதார பரிசோதனைகள் மற்றும் மருத்துவ சிகிச்சைகள் மூலம் அவர்களுக்கு சம முக்கியத்துவம் வழங்கப்பட்டுள்ளது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here