பெர்சத்துவிற்கு 500 மில்லியனா? பொய் தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: 1 எம்.டி.பி ஊழல் தொடர்பாக கோல்ட்மேன் சாச்ஸுடன் புத்ராஜெயா பிரச்சினையை தீர்த்து வைத்ததில் பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியா (பெர்சத்து) ஒருபோதும் எந்த தொகையையும் பெறவில்லை என்று கட்சியின் தகவல் தொடர்புத் தலைவர் வான் சைபுல் வான் ஜன தெரிவித்தார்.

கோல்ட்மேன் சாச்ஸுடன் ஒரு தீர்வை எட்டுவதற்கு அரசாங்கத்திற்கு உதவுவதற்கான கட்டணமாக பெர்சாட்டு ஒரு உயர் வக்கீல் மூலம்  500 மில்லியனைப் பெற்றதாகக் கூறி, சமீபத்தில் சமூக ஊடகங்களில் கூறப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகளை வான் சைஃபுல் குறிப்பிடுகிறார்.

1 எம்.டி.பி வழக்கில் அரசாங்கத்தின் தீர்விலிருந்து கமிஷன்களை எடுக்க பெர்சத்து ஒரு முகவரை நியமித்ததாக வதந்திகள் உள்ளன. 1 எம்.டி.பி மற்றும் கோல்ட்மேன் சாச்ஸ் பிரச்சினையை கையாள்வதில் அரசாங்கம் வெளிப்படையானது அல்ல என்ற குற்றச்சாட்டுகளும் உள்ளன.

பெர்சத்து அரசியல் பணியக உறுப்பினரும் கட்சி நிர்வாகக் குழுவில் உறுப்பினருமான வான் சைஃபுல் இந்த குற்றச்சாட்டுகளை அவதூறு என்று நிராகரித்தார்.

“இவை அனைத்தும் நடக்கவில்லை என்பதை நான் அறிவேன். இந்த அவதூறையும் நான் கடுமையாக மறுக்கிறேன். நாங்கள் எந்த முகவர்களையும் நியமிக்கவில்லை, கமிஷன்களும் எடுக்கப்படவில்லை. இது பெர்சத்துவில் எங்கள் கலாச்சாரம் அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

வான் சைபுலும் எதிர்க்கட்சியில் ஒரு ஸ்வைப் எடுத்தார். பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு எதிராக அவர்கள் அவதூறு பரப்பியதாக அவர் குற்றம் சாட்டியதால், அவர்கள் பிரதமர் பதவிக்கு வேட்பாளர் இல்லை என்ற உண்மையை மறைக்க என்றார்.

உண்மை என்னவென்றால், மக்கள் நலனைக் கவனிப்பதில் அவர் கண்டிப்பாக இருப்பதால் அவர் ஒரு மரியாதைக்குரிய பிரதமர் என்பதை முஹைதீன் நிரூபித்துள்ளார். அடுத்த பிரதமராக வேட்பாளர் இல்லாததால் எதிர்க்கட்சியால் தொடர்ந்து அவதூறு செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

மார்ச் 20 ஆம் தேதி, பார்ட்டி பெஜுவாங் தனா ஏர் நகரைச் சேர்ந்த சிலாங்கூர் சட்டமன்ற உறுப்பினர் சல்லேஹுதீன் அமிருதீன் போலீஸ் புகாரினை பதிவு செய்தார்.

கடந்த ஜூலை மாதம், நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோ ஶ்ரீ ஜாஃப்ருல் அஜீஸ், கோல்ட்மேன் சாச்ஸ் அமெரிக்க டாலர் 2.5 பில்லியன்  10.27 பில்) ரொக்கமாக செலுத்துவதாகவும், குறைந்தபட்சம் அமெரிக்க டாலர் 1.4 பில்லியன் ( 5.75 பில்) திரும்பப் பெறுவதற்கு உத்தரவாதம் அளிப்பதாகவும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here